ganesh chaturthi

Fact Check: कोरोनाच्या वाढत्या घटनांमुळे 25 सप्टेंबरपासून संपूर्ण देशात लॉकडाउन पुन्हा लागू होईल? संपूर्ण सत्य जाणून घ्या

Updated: मंगळवार, 15 सप्टेंबर 2020 (14:58 IST)
 
व्हायरल परिपत्रक म्हणजे काय?
व्हायरल परिपत्रकात म्हटले आहे की- 'देशात कोरोना विषाणूचा प्रादुर्भाव रोखण्यासाठी आणि मृत्यू दर कमी करण्यासाठी एनडीएमए व नियोजन आयोगासह भारत सरकारला आग्रह असून पीएमओ व गृह मंत्रालयाला 25 सप्टेंबरच्या मध्यरात्रीपासून 46 दिवसांपर्यंत देशव्यापी लॉकडाउन लागू केले जावे. तथापि, या काळात सर्व आवश्यक सेवा कार्यरत राहतील. ”हे परिपत्रक 10 सप्टेंबर रोजीचे आहे.
 
देशात पुन्हा लॉकडाऊनच्या वृत्ताला सरकारने नकार दिला आहे. प्रेस इन्फर्मेशन ब्युरोने (पीआयबी) केलेल्या तथ्या तपासणीने या वृत्ताचे बनावट वर्णन केले आहे. पीआयबी फॅक्ट चेकचे ट्विटर हँडल वाचले आहे- 'हे पत्र बनावट आहे. लॉकडाऊन पुन्हा कार्यान्वित करण्यासाठी एनडीएमएने कोणतेही आदेश जारी केलेले नाहीत. '
 
महत्त्वाचे म्हणजे मार्चअखेर भारतात देशव्यापी लॉकडाउन लागू करण्यात आले होते. त्यानंतर लॉकडाउन जूनपासून कित्येक टप्प्यात पुन्हा उघडण्यात आले. तथापि, शाळा व महाविद्यालये अद्याप बंद आहेत, तर मार्चपासून बंद असलेल्या मेट्रोला आठवड्यापूर्वी चालविण्यास ग्रीन सिग्नल देण्यात आले होते. 

सर्व पहा

Ganesh Chaturthi 2026 Sthapana Shubh Muhurat: १४ सप्टेंबर रोजी गणपती स्थापना शुभ मुहूर्त

देवांना अत्यंत प्रिय असणाऱ्या या फुलांच्या माळा अर्पण करा; मिळवा विशेष आशीर्वाद!

गणपती बाप्पाच्या स्वागतासाठी ३ प्रकारच्या चॉकलेट मोदकांची रेसिपी

कॅल्शियमची कमतरता दूर करण्यासाठी रोजच्या आहारात हे पदार्थ खा; हाडे आणि दात राहतील मजबूत!

खाऊन योग करणे योग्य आहे की अयोग्य, जेवणानंतर योगा करण्याचे परिणाम जाणून घ्या

सर्व पहा

LIVE: १४ खाद्य आस्थापनांचे परवाने निलंबित, मुंबईसह महाराष्ट्रात एफडीएची मोठी कारवाई

भीषण अपघात अन् दरोडेखोरांचा पर्दाफाश! पोलिसांना पाहून पळणाऱ्या बनावट अधिकाऱ्यांच्या गाडीखाली तरुण चिरडला

सणासुदीच्या काळात १४ खाद्य आस्थापनांचे परवाने निलंबित, मुंबईसह महाराष्ट्रात एफडीएची मोठी कारवाई

पंतप्रधान मोदींच्या ७६ व्या वाढदिवसनिमित्त सेवा संकल्प यात्रेला सुरुवात; अमित शाह आणि एकनाथ शिंदेनी हिरवा झेंडा दाखवला

मध्य रेल्वेच्या ४३ स्थानकांवर आपत्कालीन वैद्यकीय कक्ष सुरू होणार

पुढील लेख
Show comments