Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

आता काश्मीरच्या फायलींवर पवारांचा हल्लाबोल! म्हणाले - अशा चित्रपटाला प्रदर्शनासाठी मान्यता देऊ नये

Updated: रविवार, 2 ऑक्टोबर 2022 (21:45 IST)
 
 मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या दिल्ली युनिटच्या अल्पसंख्याक विभागाने आयोजित केलेल्या कार्यक्रमात पवार म्हणाले, "अशा चित्रपटाला प्रदर्शनासाठी मान्यता मिळायला नको होती. मात्र याला करसवलत देण्यात आली असून देशाला एकसंध ठेवण्याची जबाबदारी ज्यांच्यावर आहे तेच लोकांना चित्रपट पाहण्यासाठी प्रोत्साहन देत आहेत, त्यामुळे लोकांमध्ये संतापाची भावना निर्माण झाली आहे.
 
 ते म्हणाले की, काश्मिरी पंडितांना खोऱ्यातून पलायन करावे लागले, परंतु मुस्लिमांनाही अशाच प्रकारे लक्ष्य केले जात असल्याचे पवार यांनी निदर्शनास आणून दिले. ते म्हणाले, "काश्मिरी पंडित आणि मुस्लिमांवरील हल्ल्यासाठी पाकिस्तानातील दहशतवादी गट जबाबदार आहेत."
 
पवार म्हणाले की, नरेंद्र मोदी सरकारला काश्मिरी पंडितांची खरोखरच काळजी असेल तर त्यांनी त्यांच्या पुनरुज्जीवनासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न केले पाहिजेत आणि अल्पसंख्याकांमध्ये नाराजी पसरवू नये. यावेळी पवारांनी काश्मीर प्रश्नात जवाहरलाल नेहरूंचे नाव ओढल्याबद्दल भाजपवर निशाणा साधला. ते म्हणाले की, काश्मिरी पंडितांचे पलायन सुरू झाले तेव्हा व्हीपी सिंग पंतप्रधान होते.
 
व्हीपी सिंग सरकारला भाजपचा पाठिंबा होता. मुफ्ती मोहम्मद सईद हे गृहमंत्री होते आणि जगमोहन जम्मू आणि काश्मीरचे राज्यपाल होते, नंतर त्यांनी भाजपचे उमेदवार म्हणून दिल्लीतून लोकसभा निवडणूक लढवली. जगमोहन यांच्याशी झालेल्या मतभेदांमुळे तत्कालीन मुख्यमंत्री फारुख अब्दुल्ला यांनी राजीनामा दिला होता आणि राज्यपालांनी काश्मिरी पंडितांना खोऱ्यातून बाहेर पडण्यास मदत केली होती, असे राष्ट्रवादी काँग्रेसचे सुप्रिमो म्हणाले.
 
या चित्रपटाबाबत काँग्रेसनेही सरकारला घेरले आहे. सरकार चित्रपटाच्या माध्यमातून समाजात द्वेष पसरवण्याचा प्रयत्न करत असल्याचा आरोप पक्षाचे नेते रणदीप सुरजेवाला यांनी केला.

सर्व पहा

कोणत्या पिकाला वाढायला १ वर्ष लागते? Late-arriving crop

तुमचे पालक जर ६० वर्षांपेक्षा जास्त वयाचे असतील, तर या वैद्यकीय चाचण्या नक्की करून घ्या...

'मनुवाद' आणि 'ब्राह्मणवाद' म्हणजे काय? जाणून घ्या इतिहास, गैरसमज आणि संपूर्ण सत्य

August Month 2026 Horoscope ऑगस्ट मासिक राशीभविष्य

पाऊस पडला तरी मेकअप वाहून जाणार नाही! वापरा या सोप्या 'मान्सून मेकअप ट्रिक्स'

पुढील लेख
Show comments