Festival Posters
✕

जपान आपल्याकडे बुलेट ट्रेनचा प्रोजेक्ट करतंय - शरद पवार

Updated: बुधवार, 4 ऑक्टोबर 2017 (16:16 IST)

सामान्य माणसाच्या प्रवासातील यातना कमी करण्यासाठी प्रयत्न करण्याऐवजी बुलेट ट्रेनचे प्रोजेक्ट आणले जात आहेत. या ट्रेनची कारखानदारी जपानमध्ये आहे पण त्याला मार्केट नाही. जपान त्यांची आर्थिक मंदी कमी करण्यासाठी आपल्याकडे बुलेट ट्रेनचा प्रोजेक्ट करतंय, असा आरोप पवार यांनी यावेळी केला. ६ व ७ नोव्हेंबरला कर्जत येथे पक्षाच्या कार्यकारिणी, पदाधिकारी व कार्यकर्त्यांची बैठक घेऊन महत्त्वपूर्ण विषयांवर चर्चा केली जाणार आहे, अशी माहितीही त्यांनी दिली.

प्रत्येक सेल आपापल्या क्षमतेनुसार कामही करत आहेच पण पुढच्या काळात राष्ट्रवादी बुथ लेवलवरही लक्ष देईल, असे प्रदेशाध्यक्ष  सुनील तटकरे   यांनी येथे स्पष्ट केले. नवीन सभासद नोंदणीची कार्यक्रम विद्यार्थी, युवक, युवती, महिला कार्यकर्त्यांनी मोठ्या प्रमाणात हाती घ्यावा, असे आवाहनही त्यांनी केले. पदाधिकाऱ्यांनी व्यापक व आक्रमकपणे आंदोलन करावे. पक्षासाठी अधिक जोमाने काम करण्याची गरज आहे. एकाच टप्प्यात लोकसभा व विधानसभा निवडणुका होतील असा अंदाज आहे. त्यामुळे आपण आताच कंबर कसायला हवी, असे आवाहन पक्षाचे विधिमंडळ पक्षनेते  अजित पवार   यांनी केले. केंद्र व राज्य सरकारविरोधात जनतेत एक जनमत तयार होत आहे. नोटाबंदी, जीएसटी आणि विविध गोष्टींबाबत जनतेमध्ये नाराजी आहे. विधिमंडळात मंत्र्यांचे घोटाळे बाहेर आले तेव्हा सत्तेतील लोकांनी पळ काढला, हे राज्यात पहिल्यांदाच घडलं. सरकार विरोधात जनमत तयार करण्यास राष्ट्रवादी काँग्रेस पार्टीचा सिंहाचा वाटा आहे. येणाऱ्या निवडणुकांमध्ये राष्ट्रवादी काँग्रेस पार्टीचाच विजय होईल, अशी घोषणा करून विधान परिषद विरोधी पक्षनेते धनंजय मुंडे  यांनी उपस्थितांना प्रोत्साहन दिले. 

सर्व पहा

देवी दुर्गेच्या मूर्तीत वेश्यालयातील माती का वापरतात? जाणून घ्या या 'पुण्य माती'मागचे गूढ!

दिवाळीपूर्वी घरातील या ७ गोष्टी नक्की तपासा; ऐनवेळी होणारी धावपळ टाळता येईल!

वाढलेले कोलेस्ट्रॉल कमी करण्यासाठी आहारात करा हे बदल; हृदयाच्या आरोग्याची घ्या काळजी

बालासन करण्याचे फायदे जाणून घ्या; योग्य पद्धत आणि महत्त्वाच्या टिप्स जाणून घ्या

१ ते ९ मूलांक: तुमच्या आयुष्यात कोणती व्यक्ती का प्रवेश करते? वाचा सविस्तर

सर्व पहा

LIVE: महाराष्ट्रातील अनेक जिल्ह्यांमध्ये २२ ऑक्टोबरपर्यंत मेघगर्जनेसह पाऊस आणि सोसाट्याच्या वाऱ्याची शक्यता

अमेरिकेत फुटबॉल सामन्यापूर्वी १७० फूट उंचीवरून पडून अमेरिकी हवाई दलाच्या सैनिकाचा मृत्यू

रेल्वे स्थानकांवर आता चक्क मिळणार किराणा! मध्य रेल्वेने स्थानकांवर किराणा किऑस्क सुरू केले

पवार कुटुंब यावर्षी दिवाळी साजरी करणार नाही, सुप्रिया सुळे म्हणाल्या-"अजित दादा आपल्यात नाहीत; कोणताही उत्सव होणार नाही"

"स्त्रियांचा आदर हीच खरी भक्ती आहे" दुर्गापूजेनिमित्त राष्ट्रपतींनी दिला महत्वपूर्ण संदेश

पुढील लेख
Show comments