Dharma Sangrah

थंडपेय, आइस्क्रीमला कोट्यवधींचा फटका

शुक्रवार, 10 एप्रिल 2020 (15:24 IST)
जगभर थरकाप उडवून दिलेल्या कोरोना विषाणूने अनेक व्यवसायाची वाट लावली असून उन्हाळ्यात मोठ्या प्रमाणात मागणी असणार्‍या थंडपेय व आइस्क्रीम विक्रेत्यांना कोट्यवधी रुपयांचा फटका बसला आहे.

दरवर्षी उन्हाळ्यात थंडपेय, रसपानगृहे, मठ्ठा, ताक तसेच आइस्क्रीमचा व्यवसाय तेजीत चालतो. जानेवारीच्या पंधरवड्यापासून जून अखेरपर्यंत  या व्यवसायात मोठी उलाढाल होते. परंतु यंदा कोरोना विषाणूच्या महामारीने थंडपेयांची विक्री थंडावली आहे. आइस्क्रीमलाही म्हणावी तशी मागणी नाही. थंडपेयामुळे सर्दी येण्याची शक्यता असते. सध्या सर्दी आणि खोकल्याची लक्षणे दिसली की प्रत्येकांच्या काळजाचा थरकाप उडत आहे. यावर उपचार करण्यासाठी डॉक्टर सहजासहजी उपलब्ध होत नसल्यामुळे या थंडपेयांकडे बहुतांश नागरिकांनी पाठ फिरविली आहे. त्यामुळे थंडपेय, आइस्क्रीम विक्रेत्यांना मोठा आर्थिक फटका बसला आहे.

उन्हाळ्यात चौका-चौकात उसाची रसपानगृहे दिसतात. थंडपेयांपेक्षा उसाचा रस आरोग्दायी असतो त्यामुळे रस प्राशन करून काही लोक घरी पार्सल घेऊन जात होते. लॉकडाउन व संचारबंदीमुळे या व्यवसायालाही फटका बसला आहे.

सर्व पहा

शनिदेवाच्या पूजेत तांब्याची भांडी का वापरू नयेत? नेमकं कारण काय?

जूनमध्ये गुरूचा महापरिवर्तन योग; ३ राशींचे भाग्य उजळणार

हॉटेलमधून मागवण्याऐवजी घरीच बनवा Restaurant Style Mix Veg

रक्तदाब नियंत्रणासाठी वेलची ठरते रामबाण? जाणून घ्या तिचे आश्चर्यकारक फायदे

Career in Polytechnic After 12th: बारावीनंतर या टॉप पॉलिटेक्निक कोर्समध्ये डिप्लोमा कोर्स करा

सर्व पहा

नाशिकातून दोन अल्पवयीन मुली बेपत्ता, पोलिसांनी तपास सुरु केला

नाशिकमध्ये दारूचे पैसे देण्यास नकार दिल्याने तरुणावर जीवघेणा हल्ला

नाशिकमधील बस स्थानकावर एका महिला प्रवाशाचे दागिने आणि रोख रकम चोरली

सुरतमध्ये महाराष्ट्र राज्य रस्ते वाहतूक महामंडळाच्या दोन बसची धडक, पाच जणांचा मृत्यू

वाहन चालविण्याचा परवाना मिळवण्याचे नियम बदलले आरटीओमध्ये न जाता तुम्ही डीएल कसा मिळवू शकता जाणून घ्या

पुढील लेख
Show comments