1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. कोरोना विषाणू
  4. Corona Alert: 3 cases of Omicron's sub-variant BF.7 found in India causing havoc in China

Corona Alert: चीनमध्ये कहर करत असलेले Omicron च्या BF.7 सब-वेरिएंटची 3 प्रकरणे भारतात सापडली

omicrone virus
नवी दिल्ली. चीनमध्ये कोविड-19 च्या वाढत्या प्रकरणांसाठी जबाबदार असलेल्या ओमिक्रॉनचा उपप्रकार BF.7 ची तीन प्रकरणे भारतातही नोंदवली गेली आहेत. अधिकृत सूत्रांनी बुधवारी ही माहिती दिली. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, गुजरात बायोटेक्नॉलॉजी रिसर्च सेंटरला भारतात BF.7 चे पहिले प्रकरण आढळले आहे. ते म्हणाले की गुजरातमध्ये आतापर्यंत दोन प्रकरणे नोंदवली गेली आहेत, तर ओडिशातून एक प्रकरण नोंदवले गेले आहे.
 
बुधवारी केंद्रीय आरोग्य मंत्री मनसुख मांडविया यांच्या अध्यक्षतेखाली झालेल्या कोविड आढावा बैठकीत तज्ञांनी सांगितले की कोविड प्रकरणांमध्ये आतापर्यंत एकूण वाढ झालेली नसली तरी विद्यमान आणि उदयोन्मुख नमुन्यांचा मागोवा घेण्यासाठी सतत देखरेखीची गरज आहे. येथील अधिकृत सूत्रांनुसार, चीनमधील विविध शहरे सध्या ओमिक्रॉनच्या पकडीत आहेत, कोविडचा अत्यंत संसर्गजन्य प्रकार, मुख्यतः BF.7, जो बीजिंगमध्ये पसरणारा मुख्य वेरियंट आहे. त्यामुळे चीनमध्ये कोविड संसर्गाच्या प्रकरणांमध्ये मोठी झेप घेतली आहे.
 
BF.7 हा Omicron प्रकार BA.5 चा उपप्रकार आहे आणि त्यात व्यापक संसर्ग, कमी उष्मायन कालावधी आणि लसीकरण झालेल्या लोकांना पुन्हा संसर्ग होण्याची किंवा संसर्ग होण्याची उच्च क्षमता आहे. हे आधीच यूएस, यूके आणि बेल्जियम, जर्मनी, फ्रान्स आणि डेन्मार्क सारख्या युरोपियन देशांसह अनेक देशांमध्ये आढळले आहे.
Edited by : Smita Joshi 
पुढील लेख
World Saree Day:21 डिसेंबर हा जागतिक साडी दिन म्हणून साजरा केला जातो