1. मराठी बातम्या
  2. अर्थजगत
  3. वाणिज्य वृत्त
Written By
Last Modified: सोमवार, 5 जुलै 2021 (20:01 IST)

डेल्टा प्लसचा प्रभाव: दिवाळीपर्यंत सोनं 52000 रुपये असू शकेल, गुंतवणुकीसाठी आता उत्तम काळ आहे

gold price
दर सध्या दोन महिन्यांच्या नीचांकावर आहेत. तथापि, ही घसरण जास्त काळ टिकेल अशी अपेक्षा नाही. बुलियन मार्केटमधील तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की सोन्यामध्ये पुन्हा वाढ होईल.
 
आयआयएफएल सिक्युरिटीजचे उपाध्यक्ष (कमोडिटी एंड करन्सी) अनुज गुप्ता यांनी सांगितले की सोन्याच्या किंमती घसरण्यासाठी आंतरराष्ट्रीय आणि देशांतर्गत दोन्ही घटक जबाबदार आहेत. जुलै महिन्यात सराफा बाजारात सुस्तपणा असतो कारण या महिन्यात भारतात लग्नाचा हंगाम किंवा कोणताही मोठा उत्सव नसतो. यामुळे सोन्याची मागणी कमी होते. अशा परिस्थितीत सराफा व्यापारी मागणी वाढवण्यासाठी सोन्यावर सूट देत आहेत.
 
यामुळे सोन्याच्या किमतीत घट आहे. तथापि, हे फार काळ टिकणार नाही. कोरोनाच्या डेल्टा प्लस वैरियंटबद्दल जगभरात भितीचे वातावरण आहे. भारतासह जगातील बर्या.च देशांमध्ये तिसरी लहर या व्हेरिएंटमधून येणे अपेक्षित आहे. येत्या काही दिवसांत डेल्टा प्लसची प्रकरणे झपाट्याने वाढल्यास त्याचा परिणाम जगातील शेअर बाजारावर होईल. बाजारात मोठी घसरण होऊ शकते. अशा परिस्थितीत गुंतवणूकदार सुरक्षित गुंतवणुकीसाठी पुन्हा सोन्याकडे वळतील. यामुळे, दिवाळीपर्यंत सोने पुन्हा दहा ग्रॅम 52 च्या पातळीला स्पर्श करू शकेल.
 
रिकॉर्डपेक्षा नऊ हजार स्वस्त
ऑगस्ट २०२० मध्ये सोन्याची किंमत 56 हजार रुपये ओलांडली होती, पण जर सध्याच्या काळाबद्दल बोलायचे झाले तर सोन्याची किंमत सध्या 47 हजारांच्या आसपास आहे. म्हणजेच सोन्याच्या विक्रमी उच्चांपेक्षा नऊ हजार रुपये स्वस्त आहे. अशा परिस्थितीत तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की सोने पुन्हा एकदा नव्या उंचीला स्पर्श करण्याचा प्रयत्न करेल, ज्यामुळे आगामी काळात किंमती वाढण्याची खात्री आहे.