विश्वचषक विजेत्या अष्टपैलू खेळाडू बर्नार्ड ज्युलियनचे निधन
वेस्ट इंडिजचा विश्वचषक विजेता अष्टपैलू बर्नार्ड ज्युलियन यांचे निधन झाले आहे. त्यांच्या निधनाने क्रिकेट जगत शोकात बुडाले आहे, खेळाडूंसह त्यांच्या निधनावर शोक व्यक्त केला जात आहे. ज्युलियन 75 वर्षांचे होते आणि त्यांनी त्रिनिदादमधील वॉलेसी येथे अखेरचा श्वास घेतला. ते 1975 च्या विश्वचषक विजेत्या संघाचा भाग होते आणि त्यांनी 24 कसोटी आणि 12 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये वेस्ट इंडिजचे प्रतिनिधित्व केले.
बर्नार्ड ज्युलियनने जुलै 1973 मध्ये इंग्लंडविरुद्धच्या कसोटी सामन्याद्वारे आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये प्रवेश केला.ज्युलियनने 1973 ते 1977 दरम्यान वेस्ट इंडिजसाठी 24 कसोटी आणि 12एकदिवसीय सामने खेळले. त्याने 24 कसोटी सामन्यांमध्ये 866 धावा केल्या आणि 50 विकेट्स घेतल्या, तर 12 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये त्याने 86 धावा केल्या आणि 18 विकेट्स घेतल्या.
वेस्ट इंडिजचे माजी कर्णधार क्लाइव्ह लॉईड यांनी ज्युलियनला1975 च्या चॅम्पियन संघाचा एक महत्त्वाचा सदस्य म्हणून वर्णन केले. त्रिनिदाद आणि टोबॅगो गार्जियनने लॉईडचे म्हणणे उद्धृत केले की, "त्याने नेहमीच 100 टक्क्यांहून अधिक योगदान दिले. त्याने कधीही त्याच्या जबाबदाऱ्या टाळल्या नाहीत आणि मी नेहमीच त्याच्यावर बॅट आणि बॉल दोन्हीमध्ये अवलंबून राहू शकतो. त्याने प्रत्येक वेळी त्याचे सर्वोत्तम दिले. तो किती अद्भुत क्रिकेटपटू होता."
Edited By - Priya Dixit