Festival Posters

मोदींचे बोहरा समाजाशी हे नातं

Updated: शुक्रवार, 14 सप्टेंबर 2018 (15:20 IST)
 
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी हे अत्यंत लोकप्रिय असली तरी मुस्लिम समाजात त्यांच्या लोकप्रियतेबाबत ठामपणे विश्वास दर्शवता येत नाही. तरी मुस्लिम समुदायातील एक भाग असा आहे जो आधीपासून मोदींसोबत उभा आहे.
 
पीएम मोदी पहिल्यांदा सय्यदना मुफद्दल सैफुद्दीन यांच्या इंदूरमध्ये आयोजित कार्यक्रमात भाग घेतला. बोहरा समाजासाठी इतिहासात पहिल्यांदा असेच घडले जेव्हा एखाद्या पीएमने त्यांच्या धार्मिक कार्यक्रमात भाग घेतला. याने बोहरा समुदाय आणि मोदी यांच्यातील नातं समजले जाऊ शकतं.
 
गुजरातमध्ये मुस्लिम समुदायाचे सुमारे 9 टक्के लोकं राहतात. यातून बोहरा समुदाय केवळ 1 टक्के असून व्यवसायी आहे. गुजरात येथील दाहोद, राजकोट आणि जामनगर यांचे क्षेत्र आहे असेही म्हणता येईल. 2002 च्या गुजरात दंगा दरम्यान बोहरा समजातील लोकांच्या दुकानी जळाल्या गेल्या होत्या. यामुळे त्यांना खूप नुकसान झाले होते. तेव्हा विधानसभा निवडणुकीत बोहरा समुदायाने भाजपाचे विरोध केले होते तरी मोदीने वापसी केली. नंतर मोदींनी व्यापार्‍यांसाठी आखलेल्या नीतींमुळे हा समुदाय मोदींशी जुळला.
 
मध्यप्रदेशात काही महिन्यातच विधानसभा निवडणुक होणार असून इंदूरच्या 4 नंबर सीटवर बोहरा समाजातील सुमारे 40 हजार लोकसंख्या आहे. या व्यतिरिक्त इतर तीन सीट्स अश्या आहेत जिथे 10 ते 15 मत बोहरा समुदायाचे आहे. याव्यतिरिक्त उज्जैन शहरातील सीटवर बोहरा समाजाचे 22 हजार वोटर्स आहे. उल्लेखनीय आहे की देशभरात 20 लाख हून अधिक बोहरा समुदायाचे लोकं आहेत. 

सर्व पहा

Ganesh Chaturthi 2026 Sthapana Shubh Muhurat: १४ सप्टेंबर रोजी गणपती स्थापना शुभ मुहूर्त

देवांना अत्यंत प्रिय असणाऱ्या या फुलांच्या माळा अर्पण करा; मिळवा विशेष आशीर्वाद!

गणपती बाप्पाच्या स्वागतासाठी ३ प्रकारच्या चॉकलेट मोदकांची रेसिपी

कॅल्शियमची कमतरता दूर करण्यासाठी रोजच्या आहारात हे पदार्थ खा; हाडे आणि दात राहतील मजबूत!

खाऊन योग करणे योग्य आहे की अयोग्य, जेवणानंतर योगा करण्याचे परिणाम जाणून घ्या

सर्व पहा

LIVE: १४ खाद्य आस्थापनांचे परवाने निलंबित, मुंबईसह महाराष्ट्रात एफडीएची मोठी कारवाई

भीषण अपघात अन् दरोडेखोरांचा पर्दाफाश! पोलिसांना पाहून पळणाऱ्या बनावट अधिकाऱ्यांच्या गाडीखाली तरुण चिरडला

सणासुदीच्या काळात १४ खाद्य आस्थापनांचे परवाने निलंबित, मुंबईसह महाराष्ट्रात एफडीएची मोठी कारवाई

पंतप्रधान मोदींच्या ७६ व्या वाढदिवसनिमित्त सेवा संकल्प यात्रेला सुरुवात; अमित शाह आणि एकनाथ शिंदेनी हिरवा झेंडा दाखवला

मध्य रेल्वेच्या ४३ स्थानकांवर आपत्कालीन वैद्यकीय कक्ष सुरू होणार

पुढील लेख
Show comments