दहीहंडी उत्सवात 2 गोविंदांचा मृत्यू, 200 हून अधिक जखमी
देशभरात श्रीकृष्ण जन्माष्टमी मोठ्या थाटामाटात साजरी करण्यात आली. मथुरा आणि वृंदावनपासून ते देशाच्या कानाकोपऱ्यापर्यंत कृष्ण मंदिरे भव्यपणे सजवण्यात आली. रात्री १२ वाजता श्रीकृष्णाची भव्य आरती करून त्यांची जयंती मोठ्या आनंदात साजरी करण्यात आली. यानिमित्त महाराष्ट्रात दहीहंडी उत्सवाचे आयोजन करण्यात आले होते. 'गोविंदांनी' मानवी पिरॅमिड बनवून दहीहंडी फोडली.
या उत्सवादरम्यान काही दुःखद बातम्याही आल्या. महाराष्ट्रात दहीहंडी उत्सवादरम्यान झालेल्या दोन वेगवेगळ्या अपघातांमध्ये दोन गोविंदांचा मृत्यू झाला. 200 हून अधिक जण जखमी झाले.
बीएमसी आणि सरकारी रुग्णालयांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, शनिवारी रात्री 12:30 वाजेपर्यंत 210जण जखमी झाल्याची नोंद झाली आहे. यापैकी 68 जणांवर उपचार सुरू आहेत आणि 142 जणांना डिस्चार्ज देण्यात आला आहे.
मुंबईतील मानखुर्द येथे दहीहंडी बांधताना एका व्यक्तीचा मृत्यू झाला , ज्याचे नाव जगमोहन शिवकिरण चौधरी असे आहे. दहीहंडी बांधताना पहिल्या मजल्यावरून पडून तो मृत्युमुखी पडला. त्याला ताबडतोब शताब्दी गोवंडी रुग्णालयात नेण्यात आले, जिथे त्याला मृत घोषित करण्यात आले. दुसऱ्या एका घटनेत, एका 14 वर्षीय मुलाचा मृत्यू झाला.
मुंबईत 91 जण जखमी, 60 जणांवर उपचार सुरू
मध्य मुंबईतील रुग्णालयांमध्ये 91 जखमींची नोंद झाली, त्यापैकी 60 जणांवर उपचार सुरू आहेत आणि 31 जणांना घरी सोडण्यात आले आहे. पूर्व उपनगरात 45आणि पश्चिम उपनगरात 74 जण जखमी झाले आहेत.
Edited By - Priya Dixit