1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. मुंबई
Written By
Last Modified: शनिवार, 28 मार्च 2026 (14:38 IST)

मुंबई लोकल अलर्ट! २३ तासांचा मेगा ब्लॉक, कांदिवली-बोरिवली दरम्यानच्या ट्रेनवर परिणाम

Western Railway Block News
मुंबई लोकल ट्रेनबाबत मोठी अपडेट! कांदिवली आणि बोरिवली दरम्यान पुलाच्या गर्डरिंगच्या कामामुळे, पश्चिम रेल्वेवर शनिवार रात्रीपासून रविवार संध्याकाळपर्यंत मोठा ब्लॉक असेल.
मुंबईच्या कांदिवली आणि बोरिवली स्थानकांदरम्यान असलेल्या पूल क्रमांक ६१ वर गर्डरिंगच्या कामामुळे मोठा वाहतूक अडथळा (ब्लॉक) लागू करण्यात येत आहे. हा अडथळा शनिवार, २८ मार्चच्या रात्रीपासून सुरू होईल आणि रविवार, २९ मार्चच्या संध्याकाळपर्यंत सुरू राहील.
 
मुंबईतील कांदिवली आणि बोरिवली दरम्यानच्या पूल क्रमांक ६१ वर गर्डरिंगच्या कामामुळे, २८ मार्च रोजी रात्री ८:३० ते २९ मार्च रोजी सायंकाळी ७:३० पर्यंत दोन्ही प्रमुख स्थानकांदरम्यान अप आणि डाउन स्लो लाईन्सवर मोठा ब्लॉक असेल. याव्यतिरिक्त, २९ मार्च रोजी पहाटे १ ते पहाटे ४:३० पर्यंत डाउन फास्ट लाईनवर जंबो ब्लॉक घेण्यात येईल.
 
पश्चिम रेल्वेचे मुख्य जनसंपर्क अधिकारी (CPRO) विनीत अभिषेक यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, ब्लॉक कालावधीत गोरेगाव आणि बोरिवली दरम्यान सर्व स्लो लाईन लोकल ट्रेन्स फास्ट लाईनवर धावतील. तथापि, डाउन फास्ट लाईनवर प्लॅटफॉर्म उपलब्ध नसल्यामुळे, गाड्या पाचव्या लाईनवर धावतील आणि राम मंदिर, मालाड व कांदिवली स्थानकांवर थांबणार नाहीत.
ब्लॉक कालावधीत बोरिवली स्थानकावरील फलाट क्रमांक १ आणि २ वरून रेल्वेगाड्या धावणार नाहीत . काही उपनगरीय सेवा रद्द केल्या जातील किंवा अंधेरी आणि गोरेगाव स्थानकांवर अंशतः कमी अंतरावर थांबवल्या जातील. बाधित झालेल्या गाड्यांची सविस्तर यादी सर्व उपनगरीय स्थानकांवरील स्टेशन मास्तरच्या कार्यालयात उपलब्ध असेल.
असे सांगण्यात आले आहे की, अंधेरी आणि बोरिवली दरम्यान दोन्ही दिशांना सर्व १५ डब्यांच्या धीम्या गाड्या जलद गाड्या म्हणून चालवल्या जातील. या सुट्टीचा अनेक प्रवाशांवर परिणाम होऊ नये, यासाठी शनिवार आणि रविवार हे दिवस निश्चित करण्यात आले आहेत.
Edited By - Priya Dixit