ईद-ए-मिलाद-उन-नबीच्या मिरवणुकीदरम्यान दोन गटांत झालेल्या संघर्षानंतर मुंबईच्या परळ भागात तणाव
बुधवारी रात्री उशिरा दोन समुदायांमध्ये झालेल्या संघर्षामुळे मुंबईच्या परळ भागात तणाव निर्माण झाला. भोईवाडा येथील तकिया मशिदीजवळ घोषणाबाजीने सुरू झालेला हा वाद लवकरच धक्काबुक्की आणि हाणामारीत रूपांतरित झाला. मात्र, मुंबई पोलिसांनी त्वरित कारवाई केल्यामुळे आणि वरिष्ठ अधिकारी घटनास्थळी उपस्थित राहिल्यामुळे, परिस्थिती अधिक बिघडण्यापूर्वीच पूर्णपणे नियंत्रणात आणण्यात आली.
मिरवणुकीनंतर लोक घरी परतत होते
मिळालेल्या माहितीनुसार, बुधवारी ईद-ए-मिलाद-उन-नबीची मिरवणूक संपल्यानंतर लोक आपापल्या घरी परतत होते. यावेळी तकिया मशिदीजवळ दोन गटांमध्ये वाद झाला. वाद वाढल्याने दोन्ही बाजूंनी घोषणाबाजी झाली आणि त्यानंतर हाणामारी झाली.
शेकडो स्थानिक नागरिक रस्त्यावर उतरले
घटनेनंतर लगेचच शेकडो स्थानिक रहिवासी रस्त्यावर उतरले. पोलिसांचे पथक घटनास्थळी दाखल झाले आणि त्यांनी संयम व समंजसपणा दाखवत जमावाला शांत केले तसेच सर्वांना घरी परतण्यास सांगितले.
सोशल मीडियावर व्हिडिओ व्हायरल
या घटनेचे कथित व्हिडिओ सोशल मीडियावर फिरत आहेत, ज्यामध्ये गटांमधील संघर्ष दिसून येत आहे. मात्र, या व्हिडिओंच्या सत्यतेबाबत अद्याप कोणतीही अधिकृत पुष्टी झालेली नाही.
तणावाच्या पार्श्वभूमीवर, मुंबई पोलिसांसोबतच या भागात राज्य राखीव पोलीस दलाच्या (SRPF) तुकड्या तैनात करण्यात आल्या आहेत.
संशयास्पद व्यक्तींवर बारीक लक्ष
घटनेचे गांभीर्य लक्षात घेऊन, सह-पोलीस आयुक्त (कायदा व सुव्यवस्था) मनोज शर्मा यांनी वरिष्ठ पोलीस अधिकाऱ्यांसह घटनास्थळी भेट देऊन सुरक्षा व्यवस्थेचा आढावा घेतला. पोलिसांची गस्त वाढवण्यात आली असून, या भागात प्रवेश करणाऱ्या किंवा वावरणाऱ्या संशयास्पद व्यक्तींवर बारीक लक्ष ठेवले जात आहे.
आगामी गणेशोत्सवाच्या पार्श्वभूमीवर पोलीस प्रशासन सतर्क
वादाचे मूळ कारण काय होते, याबद्दल पोलिसांनी अद्याप कोणतेही अधिकृत निवेदन जारी केलेले नाही. शहरात आगामी गणेशोत्सवाच्या तयारीमुळे पोलीस प्रशासन आधीच हाय अलर्टवर आहे. नागरिकांना कोणत्याही प्रकारच्या अफवांवर विश्वास न ठेवण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे.
