परदेशी नागरिकाला लुटल्याप्रकरणी दोन पोलिसांना अटक, आणखी तिघांचा शोध सुरू
मुंबईतील जुहू परिसरात एका फॉरेक्स कंपनीच्या डिलिव्हरी एक्झिक्युटिव्हचे अपहरण करून त्याच्याकडून १०,००० अमेरिकी डॉलर्स लुटल्याप्रकरणी दोन पोलीस कॉन्स्टेबलना अटक करण्यात आली आहे. चोरीला गेलेली रक्कम अद्याप सापडलेली नाही. मुंबई पोलिसांच्या अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, या प्रकरणातील इतर तीन आरोपी अद्याप फरार असून त्यांचा शोध सुरू आहे. अटक करण्यात आलेल्या आरोपींची ओळख पटली आहे. ते अनुक्रमे वांद्रे-कुर्ला कॉम्प्लेक्स आणि जोगेश्वरी पोलीस ठाण्यात तैनात होते. त्यांनी या गुन्ह्यात आपल्या गणवेशाचा आणि पदाचा गैरवापर केल्याचा आरोप आहे.
पोलिसांच्या माहितीनुसार, ही घटना २५ मार्च रोजी दुपारी २ वाजण्याच्या सुमारास घडली. पीडित व्यक्ती, जो वांद्रे येथील एका फॉरेक्स कंपनीत डिलिव्हरी एक्झिक्युटिव्ह आहे, तो विदेशी चलन पोहोचवण्यासाठी जुहू परिसरात आला होता. आरोपींनी जुहू सर्कलजवळ एका एर्टिगा कारमधून त्याचे जबरदस्तीने अपहरण केले.
त्यानंतर आरोपी पीडित व्यक्तीला दहिसरला घेऊन गेले, जिथे त्यांनी १०,००० डॉलर्स असलेली बॅग हिसकावून घेतली. यादरम्यान पीडित व्यक्तीला वारंवार मारहाण करण्यात आल्याचा आरोप आहे. मात्र, पीडित व्यक्तीने आरडाओरडा केला आणि जवळचे लोक मदतीसाठी धावून आले. संपूर्ण घटनेची माहिती पोलिसांना देण्यात आली. माहिती मिळताच, पोलिसांचे गस्ती पथक घटनास्थळी दाखल झाले.
पोलीस सध्या सीसीटीव्ही फुटेज तपासत असून, अनेक पथके फरार असलेल्या तिन्ही आरोपींचा शोध घेत आहे.
Edited By- Dhanashri Naik