1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
  4. 4 convicts get life sentence in Soumya Vishwanathan Murder Case

Soumya Vishwanathan Murder Case न्यायालयाने चारही दोषींना जन्मठेपेची, तर पाचव्या दोषीला तीन वर्षांची शिक्षा सुनावली

Soumya Vishwanathan Murder Case  :  2008 मध्ये टीव्ही पत्रकार सौम्या विश्वनाथन यांच्या हत्येप्रकरणी दिल्लीच्या साकेत न्यायालयाने चारही दोषींना जन्मठेपेची शिक्षा सुनावली आहे. हे सर्व दोषी रवी कपूर, अमित शुक्ला, बलबीर मलिक आणि अजय कुमार आहेत. या सर्वांना मकोका अंतर्गत जन्मठेपेची शिक्षा सुनावण्यात आली आहे. पाचव्या दोषीला तीन वर्षांच्या कारावासाची शिक्षा सुनावण्यात आली आहे. न्यायालयाने पाच दोषींना दंडही ठोठावला आहे.
 
2008 मध्ये पत्रकार असलेल्या सौम्या विश्वनाथन यांची गोळ्या झाडून हत्या करण्यात आली होती. त्यावेळी ती आपल्या कारमध्ये घरी परतत होती. या खून प्रकरणात पाच जण आरोपी होते, त्यापैकी चौघांना जन्मठेपेची शिक्षा सुनावण्यात आली होती.
 
दोषींवर दंडही ठोठावण्यात आला
अतिरिक्त सत्र न्यायाधीश रवींद्रकुमार पांडे यांच्या न्यायालयाने ही शिक्षा सुनावली. रवी कपूरला आयपीसी 302 अंतर्गत जन्मठेपेसह 25 हजार रुपये दंड आणि MCOCA अंतर्गत 1 लाख रुपये दंड, बलजीत मलिकला आयपीसी 302 अंतर्गत जन्मठेपेसह 25 हजार रुपये दंड आणि 1 लाख रुपये दंड, अमित शुक्लाला जन्मठेपेसह आयपीसी 302 अंतर्गत जन्मठेपेसह 25 हजार रुपये दंड आणि MCOCA अंतर्गत 1 लाख रुपये दंड, अजय कुमारला IPC 302 अंतर्गत 25,000 रुपये आणि MCOCA अंतर्गत 1 लाख रुपयांचा दंड ठोठावण्यात आला आहे.
 
पाचव्या दोषीला 7.25 लाख रुपयांचा दंड
न्यायालयाने पाचवा दोषी अजय सेठी याला आयपीसी आणि MCOCA च्या कलम 411 अंतर्गत तीन वर्षांचा तुरुंगवास आणि 7.25 लाख रुपयांचा दंड ठोठावला आहे.
पुढील लेख
PM Modi flies in Tejas मोदींनी उड्डाण केलेल्या तेजसची खासियत थक्क करेल