1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
  4. Abhijit Deepke said Government is afraid of people

सीजेपीच्या आंदोलनापूर्वी अभिजीत दीपके म्हणाले, "सरकार जनतेला घाबरते, पण तरुण घाबरत नाही

दिल्लीला रवाना होण्यापूर्वी मुंबईत बोलताना कॉकरोच जनता पक्षाचे (सीजेपी) संस्थापक अभिजीत दीपके म्हणाले की, दिल्लीतील कडक सुरक्षा व्यवस्थेवरून हे स्पष्टपणे दिसून येते की केंद्र सरकार तरुणांना, म्हणजेच जनतेला घाबरते. "त्यांनी आणीबाणीसारखी परिस्थिती निर्माण केली आहे, पण तरुण तुम्हाला घाबरत नाहीत." त्यांनी असा आरोप केला की, आंदोलने थांबवण्यासाठी रेल्वे सेवा, मेट्रो सेवा बंद करणे, इंटरनेट सेवांवर निर्बंध घालणे आणि रस्ते अडवणे यांसारख्या उपाययोजना करण्यात आल्या. दीपके यांनी प्रश्न उपस्थित केला की, सरकारला पोलीस आणि सुरक्षा दलांच्या शक्तीचा वापर आपल्याच नागरिकांविरुद्ध करायचा आहे का.

अभिजीत दीपके म्हणाले की, पंतप्रधान देशातील तरुणांना आणि सामान्य लोकांना इतके का घाबरत आहे याचे त्यांना आश्चर्य वाटले. त्यांच्या मते, जम्मू आणि काश्मीरमधील लष्करी जवान आणि नक्षलग्रस्त भागातील सीआरपीएफचे जवान दिल्लीत तैनात करण्यात आले होते. त्यांनी असाही प्रश्न उपस्थित केला की, मुख्य निवडणूक आयुक्त ज्ञानेश कुमार सरकारसाठी इतके महत्त्वाचे आहेत का की त्यांच्या मुद्द्यावर नागरिकांची निदर्शने थांबवण्यासाठी इतकी कठोरता वापरली जात आहे. आंदोलन करणे हा आमचा मूलभूत हक्क आहे.

दीपके यांनी आरोप केला की, लोकांना आंदोलनात सहभागी होण्यापासून रोखण्यासाठी विविध स्तरांवरून सूचना दिल्या जात आहेत. त्यांनी दावा केला की, काही निवासी सोसायट्यांमध्ये लोकांना आंदोलनापासून दूर राहण्यास सांगणाऱ्या घोषणा करण्यात आल्या आहेत आणि दिल्ली पोलीसदेखील लोकांना सहभागी न होण्याचा सल्ला देण्यासाठी त्यांच्या घरी भेट देत आहे.

त्यांनी सांगितले की, शांततापूर्ण आणि लोकशाही पद्धतीने आंदोलन करणे हा नागरिकांचा मूलभूत हक्क आहे. संविधानाच्या कलम १९ नुसार, नागरिकांना अभिव्यक्ती स्वातंत्र्य आणि शस्त्रांशिवाय शांततापूर्ण सभा घेण्याचा हक्क आहे, जरी कायद्यानुसार या हक्कांवर वाजवी निर्बंध लादले जाऊ शकतात. दीपक यांनी सांगितले की, या लोकशाही हक्काचा वापर करून ते आंदोलन सुरूच ठेवतील.
दिल्ली विमानतळावर पोहोचल्यावर अटकेच्या शक्यतेबद्दल दिपके म्हणाले की, जर पोलिसांना त्यांना ताब्यात घ्यायचे किंवा अटक करायची असेल, तर ते त्यासाठी तयार आहेत. त्यांनी पुढे सांगितले की, त्यांच्या विरोधात यूएपीए किंवा राष्ट्रीय सुरक्षा कायदा (एनएसए) यांसारखे कायदे वापरले गेले तरी ते मागे हटणार नाहीत.

दीपके यांनी दावा केला की, त्यांचा लढा मुक्त आणि निष्पक्ष निवडणुकांसाठी आणि देशाच्या लोकशाहीच्या संरक्षणासाठी आहे. त्यांनी स्पष्ट केले की, ते या मुद्द्यांवर आपले आंदोलन सुरूच ठेवतील.
पुढील लेख
मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी महाराष्ट्रात दुष्काळ आणि एल निनोच्या संकटाचा इशारा दिला