1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
Written By
Last Modified: शुक्रवार, 23 मे 2025 (15:33 IST)

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहांनी ऑपरेशन सिंदूरबाबत एक मोठे विधान केले

amit shah on operation sindoor
केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा आज केंद्रीय गृह सीमा सुरक्षा दलाच्या पदग्रहण समारंभ आणि रुस्तमजी स्मृति व्याख्यानाला संबोधित करण्यासाठी आले. येथील कार्यक्रमाला संबोधित करताना त्यांनी ऑपरेशन सिंदूरबाबत एक मोठे विधान केले.
मिळालेल्या माहितीनुसार गृहमंत्री अमित शहा आज केंद्रीय गृह सीमा सुरक्षा दलाच्या पदग्रहण समारंभ आणि रुस्तमजी स्मृति व्याख्यानाला संबोधित करण्यासाठी आले. येथील कार्यक्रमाला संबोधित करताना त्यांनी ऑपरेशन सिंदूरबाबत एक मोठे विधान केले. ते म्हणाले की, ऑपरेशन सिंदूर दरम्यान पाकिस्तानच्या गोळीला गोळ्यांनी उत्तर देण्यात आले. ते म्हणाले की, देश अनेक दशकांपासून पाक दहशतवादाचा सामना करत आहे. पाकिस्तानने अनेक घटना घडवल्या पण त्यांना योग्य प्रतिसाद मिळाला नाही. २०१४ मध्ये मोदीजी पंतप्रधान झाले, त्यानंतर उरीमध्ये आपल्या सैनिकांवर पहिला मोठा हल्ला झाला आणि आम्ही घुसून सर्जिकल स्ट्राईक केला. पुलवामा येथे हल्ला झाला तेव्हा भारतीय सैन्याने हवाई हल्ला करून जोरदार प्रत्युत्तर दिले. पुन्हा एकदा, आम्ही दहशतवादी तळ उद्ध्वस्त केले.
गृहमंत्री अमित शहा पुढे म्हणाले की, दहशतवाद्यांनी पहलगाममध्ये पर्यटकांना क्रूरपणे लक्ष्य केले. पंतप्रधान मोदी म्हणाले होते की याला योग्य उत्तर दिले जाईल. आज संपूर्ण जग त्याच्या उत्तराकडे पाहत आहे. आज संपूर्ण जग आपल्या सैन्याच्या अग्निशक्तीचे कौतुक करत आहे. जगभरात अनेक ठिकाणी दहशतवाद्यांना उत्तर देण्यात आले आहे, परंतु भारताने वेगळे उत्तर दिले. ८ मे रोजी ऑपरेशन सिंदूर सुरू करण्यात आले आणि ९ दहशतवादी तळ उद्ध्वस्त करण्यात आले. आम्ही फक्त आणि फक्त दहशतवादी तळ उद्ध्वस्त केले. तसेच भारतीय सैन्याने आपली प्रभावी क्षमता दाखवली. तसेच गृहमंत्री अमित शहा पुढे म्हणाले की, आज पाकिस्तान पूर्णपणे उघडा पडला आहे.