शुक्रवार, 15 ऑगस्ट 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
Written By
Last Modified: शुक्रवार, 18 नोव्हेंबर 2022 (13:56 IST)

इंदूरमध्ये भारत जोडो यात्रेत राहुल गांधींना जीवे मारण्याची धमकी

Death threat  Congress leader Rahul Gandhi  Bharat Jodo Yatra in Indore Kamalnath  Rahul gandhi Yanna Jive Marnyachi Dhamaki   BJP MLA Chaitanya Kashyap National News In Marathi
काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांची भारत जोडो यात्रा २३ नोव्हेंबरला मध्य प्रदेशात दाखल होणार आहे. यापूर्वीही यात्रेदरम्यान बॉम्बस्फोटाच्या धमक्या आल्या आहेत. ज्या पाकिटात हे धमकीचे पत्र पाठवण्यात आले आहे त्यावर भाजप आमदार चैतन्य कश्यप यांचे नाव लिहिले आहे. पोलिसांनी या प्रकरणाचा तपास सुरू केला आहे. 
 
काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांची भारत जोडो यात्रा 20 नोव्हेंबरला मध्य प्रदेशात दाखल होणार होती. त्यांच्या गुजरात दौऱ्यामुळे तो पुढे ढकलला गेला आणि आता त्यांचा मध्य प्रदेश दौरा 23 नोव्हेंबरपासून सुरू होणार आहे. काँग्रेस नेत्यांनी याआधीही त्याच्या सुरक्षेबाबत भीती व्यक्त केली होती. 

आता एक पत्र समोर आले आहे. त्यात स्पष्ट लिहिले आहे की, राहुल गांधी मध्य प्रदेशात आले तर त्यांच्या दौऱ्यात अनेक ठिकाणी स्फोट होतील. यासोबतच शीख दंगलीला जबाबदार असलेल्या कमलनाथ यांच्यावरही गोळ्या झाडण्यात येणार आहेत. पोलिसांनी या प्रकरणाचा तपास सुरू केला आहे. इंदूरचे डीएसपी राजेश सिंह यांनी सांगितले की, गुरुवारी संध्याकाळी जुनी इंदूर पोलिस स्टेशन परिसरात एक पत्र मिळाले. हे धमकीचे पत्र एका व्यावसायिक प्रतिष्ठानवर आले आहे. याबाबत त्यांनी जुनी इंदूर पोलिस ठाण्यात तक्रार दिली आहे. 
 
हे पत्र पोस्ट ऑफिसमधून आले आहे. ते कुठून आले पोलीस त्याची गांभीर्याने दखल घेत आहेत. 
 
पत्रात लिहिले आहे की, 
1984 मध्ये संपूर्ण देशात भीषण दंगल उसळली होती. शिखांची कत्तल झाली. या अत्याचाराविरोधात कोणत्याही पक्षाने आवाज उठवला नाही. इंदिरा गांधी यांचे **** कमलनाथ #####****. नोव्हेंबरच्या अखेरीस इंदूरमध्ये विविध ठिकाणी भीषण बॉम्बस्फोट होणार आहेत. बॉम्बस्फोटांनी संपूर्ण इंदूर हादरून जाईल. लवकरच राहुल गांधींच्या दौऱ्याच्या वेळी कमलनाथ यांच्यावर गोळीबार होणार आहे. राहुल गांधींनाही राजीव गांधींकडे पाठवण्यात येणार आहे. या पत्रावर रतलामचे भाजप आमदार चेतन कश्यप यांचे नाव प्रेषक म्हणून लिहिले आहे. पोलीस प्रकरणाचा तपास लावत आहे. 
 
Edited By- Priya Dixit