शुक्रवार, 8 ऑगस्ट 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
Written By
Last Modified: शुक्रवार, 2 ऑगस्ट 2024 (11:38 IST)

केदारनाथमध्ये अडकलेल्या 61 यात्रेकरूंपैकी 51 जणांना विमानाने बाहेर काढण्यात आले-मोहन यादव

Madhya Pradesh
मध्य प्रदेशचे मुख्यमंत्री मोहन यादव यांनी सांगितले की राज्य सरकार ने गुरुवारी उत्तराखंडच्या अधिकारींच्या मदतीने राज्याच्या 51 लोकांना केदारनाथ मंदिर मधून विमान मार्गाने काढून रुद्रप्रयाग मध्ये सुरक्षित पोहचवले.
 
मध्य प्रदेशचे मुख्यमंत्री मोहन यादव यांनी सांगितले की राज्य सरकार ने गुरुवारी उत्तराखंडच्या अधिकारींच्या मदतीने राज्याच्या 51 लोकांना केदारनाथ मंदिर मधून विमान मार्गाने काढून रुद्रप्रयाग मध्ये सुरक्षित पोहचवले. यादव यांनी सांगितले की, केदारनाथमध्ये दहा आणखीन लोक फसलेले आहे, पण त्यांना सुरक्षित ठिकाणी पोहचवण्यात आले आहे. तसेच शिवपुरी जिल्ह्याच्या बदरवास शहरातून एकूण 61 लोक बस आणि इतर चार चाकी वाहनांनी उत्तराखंडमधील चार धाम यात्रा येथे गेले होते. पण भूस्खलनमुळे केदारनाथ येथे अडकले.
 
तसेच यादव म्हणाले की, आम्हाला जशी माहिती मिळाली, आम्ही लागलीच उत्तराखंड सरकारशी संपर्क केला.व फसलेल्या 61 पैकी  51 लोकांना हेलीकॉप्टर द्वारा रुद्रप्रयाग पोहचवण्यात आले.