भयंकर! भरधाव ट्रकने ६ जणांना चिरडले, तीन मुलांचा दुर्देवी मृत्यू
मंगळवारी सकाळी जयपूरच्या श्याम नगर पोलीस ठाण्याच्या हद्दीतील २०० फूट बायपासवर एक भीषण रस्ते अपघात घडला. भरधाव वेगाने आणि अनियंत्रित झालेल्या एका ट्रकने रस्त्याच्या कडेला उभ्या असलेल्या सहा जणांना धडक दिली. तीन मुलांचा जागीच मृत्यू झाला, तर इतर दोघे गंभीर जखमी झाले. एक मूल बेपत्ता असल्याचेही वृत्त आहे. या घटनेनंतर घटनास्थळी गोंधळाचे वातावरण निर्माण झाले.
पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, भरधाव वेगाने जाणारे ट्रक नियंत्रणाबाहेर गेले, दुभाजकाचे कठडे तोडून रस्त्याच्या कडेला उभ्या असलेल्या लोकांना चिरडून गेली. हा अपघात इतका भीषण होता की, त्यात तीन मुलांचा जागीच मृत्यू झाला.
वाहतूक पोलीस ने सांगितले की,ट्रकची धडक बसल्यानंतर तीन मुलांचा जागीच मृत्यू झाला. एक मूल अद्याप बेपत्ता आहे. शोध आणि बचाव कार्य सुरू आहे.
अपघातात मुलांचे आई-वडील गंभीर जखमी झाले. दोघांचेही पाय मोडले आहेत. त्यांना तात्काळ रुग्णालयात दाखल करण्यात आले असून, त्यांच्यावर उपचार सुरू आहेत. डॉक्टर त्यांच्या प्रकृतीवर लक्ष ठेवून आहेत.
ALSO READ: भावनगर मध्ये सिंहाचा गुराख्यावर हल्ला, दगडफेक करून गुराख्याची सुटका
ALSO READ: भावनगर मध्ये सिंहाचा गुराख्यावर हल्ला, दगडफेक करून गुराख्याची सुटका
घटनेची माहिती मिळताच, श्याम नगर पोलीस ठाण्याचे पोलीस, रुग्णवाहिका आणि बचाव पथके घटनास्थळी दाखल झाली. स्थानिक रहिवाशांच्या मदतीने अडकलेल्या पीडितांना बाहेर काढण्यात आले. गंभीर जखमी झालेल्या दोघांना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले, तर मृतांचे मृतदेह ताब्यात घेऊन पुढील तपास सुरू करण्यात आला.
प्रत्यक्षदर्शींच्या मते, ट्रॉली भरधाव वेगाने जात होती. मात्र, चालकाचे वाहनावरील नियंत्रण सुटण्याचे कारण अद्याप कळलेले नाही. पोलिसांनी गुन्हा दाखल करून तपास सुरू केला आहे.
मृत आणि जखमींची ओळख पटवण्याची प्रक्रिया सुरू आहे. अधिकाऱ्यांच्या मते, सखोल तपासानंतर अपघाताचे नेमके कारण आणि संपूर्ण घटनाक्रम समोर येईल. या घटनेवर दुःख व्यक्त करताना माजी मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत म्हणाले, "जयपूरच्या श्याम नगर पोलीस ठाण्याच्या हद्दीतील २०० फूट बायपासवर भरधाव वेगाने येणाऱ्या ट्रेलरखाली चिरडून तीन मुलांच्या मृत्यूची बातमी अत्यंत हृदयद्रावक आहे. शोकाकुल कुटुंबीयांप्रति माझ्या मनःपूर्वक संवेदना. देव त्यांना हे दुःख सहन करण्याची शक्ती देवो आणि दिवंगत आत्म्यांना शांती देवो. जखमी लवकर बरे व्हावेत अशी मी सदिच्छा व्यक्त करतो."
अपघातानंतर २०० फूट लांबीच्या बायपासवरील वाहतूक थोड्या काळासाठी विस्कळीत झाली होती. पोलिसांनी रस्त्यावरून नुकसानग्रस्त वाहने हटवून वाहतूक पूर्ववत केली.
Edited By - Priya Dixit