शुक्रवार, 28 फेब्रुवारी 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Updated : शुक्रवार, 28 फेब्रुवारी 2025 (09:21 IST)

उद्धव ठाकरे यांनी एकनाथ शिंदे यांच्यावर महाकुंभ मेळ्यावा जाण्यावर जोरदार हल्लाबोल केला

uddhav thackeray
प्रयागराजमध्ये झालेल्या महाकुंभाला उद्धव ठाकरे उपस्थित न राहिल्यामुळे, महाराष्ट्रात महायुतीने त्यांच्या विरोधात आघाडी उघडली होती. तसेच, त्याच्या हिंदू असण्यावरही प्रश्न उपस्थित केले गेले. यावर शिवसेना ठाकरे गटाचे प्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी पुन्हा एकदा उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्यावर जोरदार हल्ला चढवला आहे. मराठी भाषा दिनानिमित्त आयोजित कार्यक्रमात ते बोलत होते.
एकनाथ शिंदे नुकतेच प्रयागराजला महाकुंभ मेळ्यासाठी गेले होते, ज्याबद्दल उद्धव ठाकरे यांनी त्यांच्यावर जोरदार टीका केली आहे. उद्धव ठाकरे यांनी एकनाथ शिंदेंवर हल्लाबोल करत म्हटले की, 'काही लोक म्हणतात की मी गंगेत डुबकी मारली आहे,थे पन्नास खोके घेऊन तिथे डुबकी मारण्याचा काय अर्थ आहे?' कितीही वेळा डुबकी मारली तरी महाराष्ट्राशी विश्वासघात केल्याचा डाग जाणार नाही.
उद्धव ठाकरे म्हणाले, “माझे सर्व मराठी बांधव आणि माता इथे जमले होते, उद्या वर्तमानपत्रात बातमी येईल की उद्धव ठाकरे यांनी हिंदुत्व सोडले आहे. तर, आजपासून अभिमानाने म्हणायला सुरुवात करा की आम्ही हिंदू आहोत आणि अभिमानाने म्हणायला सुरुवात करा की आम्ही मराठी आहोत. एक ठिणगी पडली आणि बाहेरील व्यक्तीचा हल्ला बाजूला सारला गेला आणि ती होती शिवसेना. शिवजयंती संपली, महाशिवरात्री संपली, गुढीपाडवा येत आहे, तुम्ही व्हॉट्सअॅपवर पाठवत असलेला संदेशही मराठीत असावा.
 यावेळी बोलताना त्यांनी उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्यावरही जोरदार हल्ला चढवला. उद्धव ठाकरे म्हणाले, "आता ते मला गंगाजल देत आहेत, मी त्यांचा आदर आणि सन्मान करतो." एकनाथ शिंदेंवर निशाणा साधत ठाकरे म्हणाले, “इथे पन्नास पेट्या घेऊन तिथे डुबकी मारण्यात काय अर्थ आहे? तुम्ही कितीही वेळा डुबकी मारली तरी विश्वासघाताची खूण जाणार नाही.”
Edited By - Priya Dixit