1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Aditya Thackeray met the Governor regarding the MPSC paper leak case

एमपीएससी पेपरफुटी प्रकरणी आदित्य ठाकरे यांनी राज्यपालांची भेट घेतली

एमपीएससी पेपरफुटी प्रकरणी न्यायालयीन चौकशी आणि आयोगाच्या अध्यक्षांच्या राजीनाम्याची मागणी करण्यासाठी आदित्य ठाकरे यांनी राजभवनात राज्यपालांची भेट घेतली. नाना पटोले यांनीही राज्यपालांशी या विषयावर चर्चा केली.
महाराष्ट्र लोकसेवा आयोगाच्या (एमपीएससी) परीक्षेतील कथित पेपरफुटी आणि भ्रष्टाचाराच्या आरोपांवरून राजकीय वातावरण तापले आहे. शिवसेना (यूबीटी) नेते आदित्य ठाकरे यांनी शुक्रवारी राज्यपाल जिष्णू देव वर्मा यांची भेट घेतली आणि या प्रकरणाची न्यायालयीन चौकशी करण्याची मागणी केली.
 
आदित्य ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील शिष्टमंडळ राजभवनात पोहोचले आणि त्यांनी विद्यार्थ्यांशी संबंधित या मुद्द्यावर राज्यपालांसमोर आपल्या मागण्या मांडल्या.
आदित्य ठाकरे यांनी एमपीएससीचे अध्यक्ष आणि सचिव यांच्या तात्काळ राजीनाम्याची मागणी केली आहे. परीक्षा प्रक्रियेसंदर्भात विद्यार्थ्यांनी उपस्थित केलेल्या प्रश्नांचे निराकरण करणे आवश्यक असल्याचे त्यांनी म्हटले आहे. त्यांच्या मते, विद्यार्थ्यांच्या भविष्याशी कोणत्याही प्रकारे तडजोड केली जाऊ नये. या प्रकरणी जबाबदारी निश्चित करण्यासाठी संबंधित अधिकाऱ्यांना त्यांच्या पदावरून हटवणे आवश्यक आहे.
 
आदित्य ठाकरे यांनी संपूर्ण प्रकरणाची निष्पक्ष न्यायालयीन चौकशी व्हावी असा आग्रह धरला. कथित कागदपत्रफुटी आणि भ्रष्टाचाराच्या आरोपांमागील सत्य उघडकीस आणण्यासाठी स्वतंत्र चौकशी आवश्यक असल्याचे ते म्हणाले.
 
त्यांच्या मते, न्यायालयीन चौकशीतून संपूर्ण प्रकरणाची खरी परिस्थिती स्पष्ट होऊ शकते आणि जबाबदार लोकांची उत्तरदायित्व निश्चित करता येऊ शकते.
त्याच दिवशी, काँग्रेस आमदार नाना पटोले यांनीही राजभवनात राज्यपाल जिष्णू देव वर्मा यांची भेट घेतली. या भेटीदरम्यान, त्यांनी एमपीएससी पेपरफुटीच्या मुद्द्यासह इतर महत्त्वाच्या विषयांवर चर्चा केली. पटोले यांनी राज्यपालांसमोर ओबीसी समाजाशी संबंधित मुद्दे आणि शेतकऱ्यांच्या समस्याही मांडल्या.
 
एमपीएससी परीक्षेवरून विद्यार्थ्यांमध्ये संताप असताना, विरोधी पक्षनेत्यांनी राज्यपाल जिष्णू देव वर्मा यांची भेट घेतल्याने राजकीय तणाव आणखी वाढला आहे. एकीकडे विद्यार्थी परीक्षा प्रक्रियेत पारदर्शकता आणि दोषींवर कारवाईची मागणी करत आहेत, तर दुसरीकडे विरोधी पक्ष निष्पक्ष चौकशी आणि जबाबदार अधिकाऱ्यांवर कारवाईसाठी आग्रह धरत आहे. आता सर्वांचे लक्ष सरकार आणि आयोगाच्या या प्रकरणातील पुढील हालचालींवर लागले आहे.
Edited By - Priya Dixit 
 
पुढील लेख
LIVE: महिलेला सरकारी नोकरीचे आमिष दाखवून ५ लाख १७ हजार रुपये गंडवले