1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: बुधवार, 27 ऑगस्ट 2025 (08:08 IST)

बावनकुळे यांनी जरांगे यांना प्रक्षोभक भाषेचा वापर करण्याविरुद्ध इशारा दिला

Maharashtra News
महाराष्ट्राचे महसूल मंत्री चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी मंगळवारी मराठा आरक्षण कार्यकर्ते मनोज जरांगे यांना महिला आणि राजकारण्यांच्या नातेवाईकांविरुद्ध प्रक्षोभक आणि आक्षेपार्ह भाषेचा वापर करण्याविरुद्ध इशारा दिला. 
 
मिळालेल्या माहितीनुसार जरांगे यांनी घोषणा केली आहे की ते बुधवारी, गणेश उत्सवाच्या पहिल्या दिवशी त्यांच्या मूळ गावी जालना येथून मुंबईला रवाना होतील आणि मराठा समाजाला आरक्षण मिळावे यासाठी महाराष्ट्राच्या राजधानीत पुन्हा उपोषण करतील. ते सर्व मराठ्यांना कुणबी म्हणून मान्यता देण्याची मागणी करत आहे, ही एक कृषी जात आहे जी ओबीसी श्रेणीत समाविष्ट आहे, ज्यामुळे ते आरक्षणासाठी पात्र ठरतील. गणेश उत्सवाच्या मध्यभागी आंदोलन सुरू करण्यापासून रोखण्याचे भाजपच्या नेतृत्वाखालील महायुती सरकारने केलेले प्रयत्न अयशस्वी झाले कारण त्यांनी सांगितले की ते त्यांच्या योजनेवर ठाम राहतील. 
 
पत्रकारांशी बोलताना बावनकुळे म्हणाले, "३.१७ कोटी मते आणि ५१ टक्क्यांहून अधिक जनादेश घेऊन निवडून आलेले सरकार पाडण्याबद्दल बोलणे त्रासदायक आहे. महाराष्ट्र वैयक्तिक हल्ले सहन करणार नाही." प्रत्येकाला मागण्या करण्याचा आणि आंदोलन करण्याचा अधिकार आहे, परंतु विशेषतः आपल्या माता, बहिणी आणि नेत्यांच्या कुटुंबांविरुद्ध प्रक्षोभक आणि अपमानास्पद भाषा सहन केली जाणार नाही. माजी प्रदेश भाजप अध्यक्ष म्हणाले की, मराठा आरक्षणाच्या मागणीसह सर्व मुद्दे संयम आणि रचनात्मक संवादाद्वारे पुढे नेले पाहिजेत.
Edited By- Dhanashri Naik