महाराष्ट्रात काही भागांमध्ये उष्णता तर मराठवाडा आणि विदर्भात इशारा मेघगर्जनेसह पावसाची शक्यता
आज मुंबई, ठाणे आणि पालघरमधील काही ठिकाणी तीव्र उष्णता आणि आर्द्रता कायम राहण्याची शक्यता आहे. रायगड जिल्ह्यात दुपार किंवा संध्याकाळी उष्णतेसह हलका पाऊस किंवा मेघगर्जनेसह पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.
आयएमडीने रत्नागिरी आणि सिंधुदुर्ग जिल्ह्यांसाठी यलो अलर्ट जारी केला आहे, जिथे मेघगर्जना, विजांचा कडकडाट आणि ताशी ३०-४० किमी वेगाने वाहणाऱ्या सोसाट्याच्या वाऱ्यासह हलक्या ते मध्यम पावसाची दाट शक्यता आहे. तसेच पुणे, सातारा आणि कोल्हापूरच्या घाट परिसरात विजांच्या कडकडाटासह मध्यम स्वरूपाचा पाऊस आणि सोसाट्याच्या वाऱ्याचा इशारा देण्यात आला आहे. धुळे आणि नंदुरबारमध्ये हवामान मुख्यतः कोरडे राहण्याची शक्यता आहे.
मराठवाड्यातील जालना, परभणी, बीड, लातूर आणि धाराशिव जिल्ह्यांमध्ये विजांच्या कडकडाटासह पाऊस आणि मेघगर्जनेसह पावसाची शक्यता आहे. विदर्भ प्रदेशात परिस्थिती अधिक गंभीर होऊ शकते. अमरावती, वर्धा आणि चंद्रपूरच्या काही भागांसाठी उष्णतेच्या लाटेचा इशारा देण्यात आला आहे. याव्यतिरिक्त, नागपूर, गोंदिया, भंडारा आणि चंद्रपूरमध्ये ताशी ४०-६० किमी वेगाच्या वाऱ्यासह जोरदार मेघगर्जनेसह पावसाची शक्यता आहे.
Edited By- Dhanashri Naik
ALSO READ: "माझ्या वाढदिवशी मला भेटायला कोणीही येऊ नये," राज ठाकरे यांनी सोशल मीडियावर संदेश शेअर केला
मराठवाडा आणि विदर्भात इशारामराठवाड्यातील जालना, परभणी, बीड, लातूर आणि धाराशिव जिल्ह्यांमध्ये विजांच्या कडकडाटासह पाऊस आणि मेघगर्जनेसह पावसाची शक्यता आहे. विदर्भ प्रदेशात परिस्थिती अधिक गंभीर होऊ शकते. अमरावती, वर्धा आणि चंद्रपूरच्या काही भागांसाठी उष्णतेच्या लाटेचा इशारा देण्यात आला आहे. याव्यतिरिक्त, नागपूर, गोंदिया, भंडारा आणि चंद्रपूरमध्ये ताशी ४०-६० किमी वेगाच्या वाऱ्यासह जोरदार मेघगर्जनेसह पावसाची शक्यता आहे.
Edited By- Dhanashri Naik
