1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Nitin Gadkari made a big statement against caste politics

नितीन गडकरी नागपूरमध्ये म्हणाले जो कोणी जातीबद्दल बोलेल, मी त्याला जोरदार लाथ मारेन

Nagpur News: केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी यांनी नागपुरात जातीवर आधारित राजकारणाबाबत म्हटले की, "जो कोणी जातीबद्दल बोलेल, मी त्याला जोरदार लाथ मारेन". ते म्हणाले की, कोणतीही व्यक्ती त्याच्या जाती, धर्म, भाषा किंवा पंथामुळे महान होत नाही तर तो त्याच्या गुणांमुळे महान होतो.
मिळालेल्या माहितीनुसार केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी यांनी जातीच्या राजकारणाविरुद्ध मोठे विधान केले आहे. ते म्हणाले की, जात, धर्म, भाषा किंवा लिंगाच्या आधारावर कोणत्याही व्यक्तीशी भेदभाव केला जाऊ नये. शनिवारी नागपूर येथील सेंट्रल इंडिया ग्रुप ऑफ इन्स्टिट्यूशन्समध्ये आयोजित दीक्षांत समारंभात भारतीय जनता पक्षाच्या ज्येष्ठ नेत्याने भाषण केले. यावेळी ते म्हणाले की, "जो कोणी जातीबद्दल बोलेल, मी त्याला जोरदार लाथ मारेन." केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी म्हणाले की, कोणताही माणूस त्याच्या जाती, धर्म, भाषा किंवा पंथामुळे महान होत नाही तर तो त्याच्या गुणांमुळे महान होतो असे त्यांचे मत आहे.
नितीन गडकरी म्हणाले, “म्हणूनच, आम्ही कोणाशीही त्याच्या जाती, धर्म, लिंग किंवा भाषेच्या आधारावर भेदभाव करत नाही.” गडकरी म्हणाले, “मी राजकारणात असतो आणि बऱ्याच गोष्टी घडतात पण मी माझ्या पद्धतीने गोष्टी करतो. जर कोणाला मला मतदान करायचे असेल तर तो करू शकतो आणि जर कोणाला मतदान करायचे नसेल तर तो ते करण्यासही मोकळा आहे. माझे मित्र मला विचारतात की तू असे का म्हटलेस किंवा अशी भूमिका का घेतलीस? मी त्यांना सांगतो की निवडणूक हरल्यानंतर कोणीही संपत नाही. मी माझ्या तत्वांशी तडजोड करणार नाही आणि माझ्या वैयक्तिक आयुष्यात त्यांचे पालन करत राहीन.
Edited By- Dhanashri Naik 
पुढील लेख
मुंबई विमानतळावर ३.६७ कोटी रुपयांचे सोने जप्त, चार तस्करांना अटक