1. मराठी बातम्या
  2. विधानसभा निवडणूक 2022
  3. उत्तर प्रदेश विधानसभा निवडणूक 2022
Written By
Last Modified: शुक्रवार, 28 जानेवारी 2022 (12:09 IST)

ते जिन्नाचे उपासक, आम्ही सरदार पटेलांचे, मुख्यमंत्री योगींचा सपावर हल्ला

Those worshipers of Jinnah
यूपी विधानसभा निवडणुका जवळ आल्याने भारतीय जनता पक्षाने समाजवादी पक्षावर हल्ला चढवला आहे. मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी शुक्रवारी ट्विट केले की, ते 'जिन्ना'चे पूजक आहेत, आम्ही 'सरदार पटेल'चे पुजारी आहोत. पाकिस्तान त्यांना प्रिय आहे, आम्ही माँ भारतीवर प्राण ओततो.
 
योगी म्हणाले की, मेरठ जे 5 वर्षांपूर्वी धार्मिक दंगलीच्या आगीत जळत होते. कर्फ्यूमुळे लोकांना घरातच कैद राहावे लागले. आज येथे समृद्धीचे नवे मापदंड रचले जात आहेत. मुली सुरक्षित असतात आणि मातृशक्तीचा आदर केला जातो. खंडणीखोर आता जीवाची भीक मागत आहेत. फरक स्पष्ट आहे... मेरठ क्रीडा उत्पादनांसाठी प्रसिद्ध होते. पण सपा, बसपा आणि काँग्रेसच्या विकासविरोधी सरकारांनी हे वैशिष्ट्य जिल्ह्याची ओळख होऊ दिली नाही. आज येथे मेजर ध्यानचंद क्रीडा विद्यापीठाची स्थापना होत आहे. येथील क्रीडा उत्पादनांना जागतिक मान्यता मिळत आहे.
 
योगी म्हणाले की, भाजपच्या डबल इंजिन सरकारने एक्सप्रेस वे बनवून दिल्ली ते मेरठ प्रवासाचा वेळ ४ तासांवरून ४० मिनिटांवर आणला आहे. सपा आणि बसपा सांगा त्यांच्या काळात असे का झाले नाही?