Festival Posters

प्रार्थनेचे सार....

Updated: शुक्रवार, 22 जानेवारी 2021 (11:07 IST)
"ती म्हणाली : "जेव्हा मी तिथे जाते तेव्हा मला जे सर्व दिसतात ते लोक सेवा आणि भजनाच्या वेळी त्यांच्या मोबाइल फोनवर असतात, काही जण गप्पा मारत असतात तर काहीजण फक्त इकडे तिकडे भटकत असतात." 
वडील गप्प बसले आणि मग म्हणाले : "ठिक आहे, तू तुझा अंतिम निर्णय घेण्यापूर्वी माझ्यासाठी एक गोष्ट करशील ?" 
ती म्हणाली : "हो , नक्कीच, सांगा काय आहे ?"
वडिल म्हणाले : "एक ग्लास भरून पाणी घे आणि मंदिराची २ वेळा प्रदक्षिणा कर; परंतु लक्षात ठेव ग्लासमधून पाणी सांडू देऊ नको."
ती म्हणाली : "हो , मी ते नक्कीच करू शकते."
प्रदक्षिणा करून ती परत आली आणि म्हणाली, "हे झाले आणि ग्लासमधले पाणी पण सांडले नाही."
 
वडीलांनी तिला तीन प्रश्न विचारले -
1. तू कोणाला फोनवर बोलताना पाहिले का ?
2. तुला कुणी गप्पा मारताना दिसले का ?
3. तुला कोणी इकडे तिकडे भटकताना दिसले का ?
                                                                                                                                                        ती म्हणाली : "मी कसं कोणाला पाहू शकले असते ? मला काहीही दिसले नाही, मी फक्त लक्ष केंद्रित केले होते त्या ग्लासवर आणि त्यातील पाण्यावर, जेणेकरून पाणी खाली पडणार नाही."
मग वडील तीला म्हणाले , "तुम्ही मंदिरात जाताना असेच केले पाहिजे. आपण लक्ष एकाग्र केले पाहिजे आणि विचारानी फक्त देवाशी एकरूप झाले पाहिजे ! बाकी काही नाही."
मुलीला तिची चूक समजली आणि तिने "प्रार्थनेचे सार" समजून घेण्यात मदत केल्याबद्दल तिच्या वडिलांचे आभार मानले.
 
 
-सोशल मीडिया

सर्व पहा

आषाढी एकादशीच्या दिवशी 'या' ७ गोष्टी टाळाच; अन्यथा विठ्ठल पूजेचे फळ मिळणार नाही!

जळणाऱ्या नातेवाईकांपासून स्वतःचा बचाव कसा करावा? आचार्य चाणक्यांचे विचार जाणून घ्या

महाराष्ट्रातील सर्वात थंड गाव कोणतं? उत्तर ऐकून आश्चर्य वाटेल

वयाच्या ३५ नंतर मित्र अचानक कमी का होतात?

स्वयंपाकघरातील हा एक बदल वीजबिल कमी करू शकतो

सर्व पहा

मुख्यमंत्री फडणवीस यांनीच त्यांच्या दिल्ली दौऱ्याबद्दलच्या अटकळांवर मौन सोडले, महाराष्ट्रातच राहणार असल्याचे स्पष्ट केले

उद्धव यांना आनंद साजरा करण्याची संधी मिळाली, मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी ठाकरे यांच्या अभिनंदन मोर्चावर टीका केली

एफडीएने महाराष्ट्रात १५ हून अधिक सौंदर्यप्रसाधनांवर कारवाई करत त्यांच्या विक्रीवर बंदी घातली

बीएमसीचा मोठा निर्णय, प्रलंबित जन्म दाखल्याच्या अर्जांवर त्वरित कार्यवाही केली जाईल

LIVE: महाराष्ट्र एफडीएने १५ हून अधिक सौंदर्य प्रसाधनांच्या विक्रीवर बंदी घातली

पुढील लेख
Show comments