suvichar
✕

विकास दुबे इनकाउंटर हा पोलिसांनी घेतलेला सूड: संजय राऊत

Updated: शुक्रवार, 10 जुलै 2020 (13:03 IST)
 
आपल्या सहकाऱ्यांच्या मृत्यूचा पोलिसांनी घेतलेला हा सूड असल्याचे ते म्हणाले. त्यांनी चकमकीचं समर्थन केलं नाही तरी पोलिसांचं खच्चीकरण करणारी वक्तव्यं केली जाऊ नयेत असं आवाहन केलं आहे. 
 
मोठी नावं बाहेर येऊ नयेत यासाठी विकास दुबेला ठार केल्याच्या आरोपावर संजय राऊत म्हणाले की मला तरी असं वाटत नाही. तसेच ते बोलले की हा उत्तर प्रदेश किंवा योगींचा प्रश्न नाही. देशाच्या कोणत्याही राज्यात असं झालं तर पोलीस त्याला जिवंत सोडणार नाहीत. पोलीस आपल्या सहकाऱ्याच्या मृत्यूचा बदला नेहमी घेतं. जे झालंय त्याचं राजकारण होता कामा नये, असं आवाहन संजय राऊत यांनी केलं. 
 
राऊत यांच्याप्रमाणे अशा घटना याआधीही देशात झाल्या असून मुंबईत तर अनेक एन्काऊंटर स्पेशलिस्ट आहेत. त्यांच्यावर चित्रपटही आले आहेत. दिल्ली, हैदराबाद आणि इतर ठिकाणी देखील अशा चकमकी झाल्या आहेत. ते म्हणाले की मी खोट्या चकमकीचं कधी समर्थन केलं नाही आणि करणारही नाही. पण जर पोलिसांची हत्या झाली असेल, पोलिसांची प्रतिष्ठा आणि भीती राहिली नसेल तर देशात कायदा-सुव्यवस्था राहणार नाही.
 
उल्लेखनीय आहे की उत्तर प्रदेशातील आठ पोलिसांची हत्या करणाऱ्या कुख्यात गुंड विकास दुबे याला ठार करण्यात आलं आहे. विकास दुबेला अटक केल्यानंतर कानपूरला घेऊन जात असताना पोलिसांच्या ताफ्यातील एका वाहनचा अपघात झाला. दरम्यान विकास दुबेने पळण्याचा प्रयत्न केला. यादरम्यान झालेल्या चकमकीत पोलिसांनी विकास दुबेला ठार केलं. 

सर्व पहा

देवी दुर्गेच्या मूर्तीत वेश्यालयातील माती का वापरतात? जाणून घ्या या 'पुण्य माती'मागचे गूढ!

दिवाळीपूर्वी घरातील या ७ गोष्टी नक्की तपासा; ऐनवेळी होणारी धावपळ टाळता येईल!

वाढलेले कोलेस्ट्रॉल कमी करण्यासाठी आहारात करा हे बदल; हृदयाच्या आरोग्याची घ्या काळजी

बालासन करण्याचे फायदे जाणून घ्या; योग्य पद्धत आणि महत्त्वाच्या टिप्स जाणून घ्या

१ ते ९ मूलांक: तुमच्या आयुष्यात कोणती व्यक्ती का प्रवेश करते? वाचा सविस्तर

सर्व पहा

महाराष्ट्र विधान परिषद निवडणुकीसंदर्भात नितीन गडकरींचा मोठा दावा, म्हणाले, "आम्ही पाच जागा जिंकू"

LIVE: गिरीश महाजन यांनी राज्यपाल जिष्णू देव वर्मा यांना सिंहस्थ कुंभमेळ्यासाठी आमंत्रित केले

महाराष्ट्र सरकारचा मोठा निर्णय; २८२ अग्निवीर पोलीस कॉन्स्टेबल होणार, मुख्यमंत्री फडणवीस यांची घोषणा

दिवाळीपूर्वी केंद्रीय कर्मचाऱ्यांना आठवा वेतन आयोग?

देवीच्या पूजेसाठी नऊ दिवस छातीवर कलश धारण केल्यानंतर दहाव्या दिवशी महिलेचा मृत्यू; डॉक्टरांनी मृत्यूचे कारण उघड केले

पुढील लेख
Show comments