Dharma Sangrah

PF संबंधित चांगली, कामगार मंत्रालयाची नवीन सुविधा

Updated: बुधवार, 30 सप्टेंबर 2020 (13:54 IST)
 
मंत्रालयानुसार उमंग अ‍ॅप मध्ये यापूर्वीच 16 सेवांना आधीच सामील केले गेले होते. EPFO ला आता या मध्ये आणखी एक सुविधा सुरु करावयाची आहे त्यामध्ये कर्मचारी निवृत्ती वेतन (पेंशन) योजना म्हणजे ईपीएस सुविधा देखील जोडावयाची आहे. 
 
कामगार मंत्रालयाच्या मते, 'द यूनिफाइड मोबाइल एप्लीकेशन फार न्यू-एज गव्हर्नन्स (उमंग) ईपीएफ भागधारकांमध्ये हे अ‍ॅप खूप पसंत केले गेले आहेत. या अ‍ॅपच्या माध्यमातून कोविड -19 साथीच्या काळात त्यांना घरी बसूनच ईपीएफ सेवा मिळण्याची सुविधा मिळाली.
 
ईपीएस सुविधा काय आहे ?
कर्मचारी निवृत्ती वेतन (पेंशन) योजना, 1995 च्या अंतर्गत आपण योजनेच्या प्रमाणपत्रासाठी आवेदन करू शकता. पेंशन योजना प्रमाणपत्र केवळ त्याच सदस्यांना दिले जाते ज्यांनी आपले ईपीएफ फंड काढून घेतले आहेत, परंतु ते पेंशनच्या लाभासाठी निवृत्तीच्या वयापर्यंत ईपीएफ सह सदस्यता कायम ठेवण्याचे इच्छुक आहेत.
 
कर्मचारी निवृत्तीवेतन योजना (ईपीएस)1995, अंतर्गत एखादा सदस्य निवृत्तीवेतन घेण्यासाठी पात्र तेव्हाच असतो जेव्हा तो किमान 10 वर्ष तरी याचा सदस्य असतो. अश्या परिस्थितीत जेव्हा सदस्य नवीन नोकरी मिळवतात तेव्हा हे निवृत्ती वेतन योजनेचे प्रमाणपत्र त्याला नवीन नियुक्तीसह पेंशनचे फायदे जारी ठेवण्यासाठी मदत करतं. सदस्याचा अकाली मृत्यू झाल्यास योजनेचे प्रमाणपत्र कुटुंबातील इतर सदस्यांसाठी उपयुक्त ठरतं.

सर्व पहा

Ganesh Chaturthi 2026 Sthapana Shubh Muhurat: १४ सप्टेंबर रोजी गणपती स्थापना शुभ मुहूर्त

देवांना अत्यंत प्रिय असणाऱ्या या फुलांच्या माळा अर्पण करा; मिळवा विशेष आशीर्वाद!

गणपती बाप्पाच्या स्वागतासाठी ३ प्रकारच्या चॉकलेट मोदकांची रेसिपी

कॅल्शियमची कमतरता दूर करण्यासाठी रोजच्या आहारात हे पदार्थ खा; हाडे आणि दात राहतील मजबूत!

खाऊन योग करणे योग्य आहे की अयोग्य, जेवणानंतर योगा करण्याचे परिणाम जाणून घ्या

सर्व पहा

LIVE: १४ खाद्य आस्थापनांचे परवाने निलंबित, मुंबईसह महाराष्ट्रात एफडीएची मोठी कारवाई

भीषण अपघात अन् दरोडेखोरांचा पर्दाफाश! पोलिसांना पाहून पळणाऱ्या बनावट अधिकाऱ्यांच्या गाडीखाली तरुण चिरडला

सणासुदीच्या काळात १४ खाद्य आस्थापनांचे परवाने निलंबित, मुंबईसह महाराष्ट्रात एफडीएची मोठी कारवाई

पंतप्रधान मोदींच्या ७६ व्या वाढदिवसनिमित्त सेवा संकल्प यात्रेला सुरुवात; अमित शाह आणि एकनाथ शिंदेनी हिरवा झेंडा दाखवला

मध्य रेल्वेच्या ४३ स्थानकांवर आपत्कालीन वैद्यकीय कक्ष सुरू होणार

पुढील लेख
Show comments