1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. कोरोना विषाणू
Written By
Last Modified: शनिवार, 19 जून 2021 (22:43 IST)

चेतावणी ! देशात ऑक्टोबर पर्यंत कोरोना विषाणुची तिसरी लाट येऊ शकते

Warning! A third wave of corona virus is expected in the country by October marathi news
नवी दिल्ली. भारतातील कोरोनाव्हायरसच्या दुसर्‍या लाटेचा प्रभाव कमी होत आहे. दरम्यान,आरोग्य तज्ञांच्या पथकाने कोरोनाच्या तिसर्‍या लाटेसंदर्भात चेतावणी जारी केली आहे. ऑक्टोबरपर्यंत देशात कोरोनाची तिसरी लाट येण्याची शक्यता वर्तवली जात आहे.
 
वैद्यकीय तज्ञांच्या रॉयटर्सच्या सर्वेक्षणात, 85 टक्के आरोग्य तज्ञांनी असे म्हटले आहे की कोरोनाची तिसरी लाट भारतातील दुसर्‍या कोरोना लहरीपेक्षा अधिक नियंत्रित होईल.तिसऱ्या लाटेमुळे आता देशात कोरोनाचे संसर्ग आणखी एक वर्ष असू शकते .
 
3 ते 17 जून दरम्यान जगभरातील 40आरोग्य तज्ञ, डॉक्टर,शास्त्रज्ञ,विषाणूशास्त्रज्ञ,साथीचे रोगशास्त्रज्ञ आणि प्राध्यापकांच्या स्नॅप सर्वेक्षणात असे दिसून आले आहे की लस,ऑक्सिजन, औषधे, रुग्णालयाच्या खाटांच्या कमतरतेमुळे दुसरी लहर अधिक विनाशकारी होती.
 
21 आरोग्य तज्ञांनी पुढची लाट ऑक्टोबरपर्यंत येईल, असे सांगितले. ऑगस्टच्या सुरूवातीस 3 जणांनी ही लाट येईल असा अंदाज वर्तविला होता आणि 12 जणांनी सप्टेंबरमध्ये येण्याची शक्यता वर्तवली आहे.उर्वरित 3 जणांनी नोव्हेंबर ते फेब्रुवारी दरम्यान भारतात कोरोनाची तिसरी लाट येण्याची शक्यता वर्तवली आहे. 
 
या आठवड्याच्या सुरूवातीला आरोग्य मंत्रालयाच्या एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले की मुलांना संसर्ग होण्याचा धोका आहे. परंतु विश्लेषण हे सांगताही की त्यांच्या आरोग्यास कमी धोका आहे.परंतु काळजी घ्यावी लागणार.