गुरूवार, 21 ऑगस्ट 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
Written By
Last Modified: रविवार, 2 जून 2024 (17:21 IST)

देश वाचवण्यासाठी मी तुरुंगात जाणार आहे, अरविंद केजरीवाल म्हणाले, एक्झिट पोलचे आकडे खोटे

Arvind Kejriwal
दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांनी रविवारी तिहार तुरुंगात जाण्यापूर्वी आम आदमी पक्षाच्या (आप) कार्यकर्त्यांची भेट घेतली. कार्यकर्त्यांना सांगितले की, देश वाचवण्यासाठी मी तुरुंगात जात आहे. मी परत कधी येईन माहीत नाही. तिथे माझे काय होईल हे मला माहीत नाही. एक्झिट पोलच्या आकडेवारीवरही केजरीवाल यांनी प्रश्न उपस्थित केले आहेत.
 
आकडे खोटे आहेत: केजरीवाल म्हणाले की 2024 च्या लोकसभा निवडणुकीचे एक्झिट पोल काल बाहेर आले. हे सर्व एक्झिट पोल खोटे आहेत हे लिखित स्वरूपात मिळवा. एक्झिट पोलने राजस्थानमध्ये भाजपला 33 जागा दिल्या होत्या, तर तिथे त्यांना फक्त 25 जागा मिळाल्या आहेत. त्यांना हे का करावे लागले हा खरा मुद्दा आहे. त्याच्यावर दबाव आला असावा.
 
सर्वोच्च न्यायालयाचे आभार: केजरीवाल म्हणाले की, सर्वोच्च न्यायालयाने त्यांना निवडणूक प्रचारासाठी 21 दिवसांचा जामीन दिला होता. यासाठी मी सर्वोच्च न्यायालयाचे आभार मानू इच्छितो. आज मी पुन्हा तिहार तुरुंगात जात आहे. या 21 दिवसांत मी एक मिनिटही वाया घालवला नाही. मी केवळ 'आप'साठी नाही तर विविध पक्षांसाठी प्रचार केला. 
 
मी मुंबई, हरियाणा, यूपी, झारखंडला गेलो... 'आप' महत्त्वाचा नाही, देश महत्त्वाचा आहे. मी दिल्लीतील जनतेला सांगू इच्छितो की मी पुन्हा तुरुंगात जात आहे, मी कोणताही घोटाळा केला म्हणून नाही, तर मी हुकूमशाहीविरोधात आवाज उठवला आहे म्हणून... पंतप्रधान मोदींनी देशासमोर हे मान्य केले आहे की ते तसे करत नाहीत. माझ्याविरुद्ध काही पुरावे आहेत..."
 
39 दिवसांनी तुरुंगातून बाहेर आले: केजरीवाल 10 मे रोजी 39 दिवसांनी तिहार तुरुंगातून बाहेर आले. ईडीने त्याला 21 मार्च रोजी अटक केली होती. यापूर्वी तपास यंत्रणेने त्यांना 9 समन्स पाठवले होते. मात्र, केजरीवाल चौकशीसाठी एकदाही तपास यंत्रणेसमोर हजर झाले नाहीत.
 
Edited by - Priya Dixit