1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
Written By
Last Modified: मंगळवार, 14 डिसेंबर 2021 (23:47 IST)

देशात 6 महिन्यांत लहान मुलांची लस उपलब्ध होईल-आदर पूनावाला

Vaccines for infants will be available in the country in 6 months - Adar Poonawala देशात 6 महिन्यांत लहान मुलांची लस उपलब्ध होईल-आदर पूनावाला Marathi National News  IN Webdunia Marathi
सीरम इन्स्टिट्यूट ऑफ इंडिया (SII) ने 6 महिन्यांत देशातील मुलांसाठी नोव्हावॅक्स कोविड लस सुरू करण्याची योजना आखली आहे. SII चे मुख्य कार्यकारी अधिकारी अदार पूनावाला यांनी मंगळवारी सांगितले की, नोव्हावॅक्स लसीची 3 वर्षे आणि त्याहून अधिक वयाच्या मुलांवर चाचणी करण्यात आली आहे. या चाचणीत चांगले परिणाम दिसून आले आहेत. कॉन्फेडरेशन ऑफ इंडियन इंडस्ट्रीच्या व्हर्चूवल परिषदे दरम्यान आदर पुनावाला यांनी ही माहिती दिली.
'आम्ही मुलांमध्ये गंभीर आजार पाहिलेला नाही. सध्या मुलांची काळजी करण्यासारखे काही नाही. मात्र, आम्ही त्यांच्यासाठी सहा महिन्यांत लस आणू. तीन वर्षापर्यंतच्या मुलांसाठीही ही लस उपलब्ध होईल, अशी अपेक्षा आहे. पूनावाला दिल्लीत एका उद्योग परिषदेला संबोधित करत होते. ते म्हणाले, 'आमच्या कोव्होव्हॅक्स लसीची चाचणी सुरू आहे. लसीने तीन वर्षांच्या वयोगटापर्यंत सर्व बाबतीत उत्कृष्ट डेटा दर्शविला आहे. येत्या सहा महिन्यांत ही लस बाजारात आणली जाईल. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, जगातील अनेक देशांमध्ये लहान मुलांचे लसीकरण केले जात आहे.
सीरम इन्स्टिट्यूटच्या सीईओनेही लहान मुलांचे लसीकरण करण्याचा सल्ला दिला. तो म्हणाला, 'हो, मला वाटतं की तुम्ही तुमच्या मुलांना लस द्यावी. यामध्ये कोणतेही नुकसान नाही, या लसी सुरक्षित आणि प्रभावी असल्याचे सिद्ध झाले आहे. फक्त सरकारच्या घोषणेची वाट पहा आणि मगच या दिशेने वाटचाल करता येईल. सध्या, राष्ट्रव्यापी लसीकरण कार्यक्रमांतर्गत 18 वर्षांपेक्षा जास्त वयाच्या पात्र लोकांना ही लस दिली जात आहे. भारतात अनेक टप्प्यांत लसीकरण सुरू झाले. लसीकरणाचा पहिला टप्पा 16 जानेवारीपासून सुरू झाला. त्याअंतर्गत आरोग्य कर्मचाऱ्यांचे लसीकरण करण्यात आले.