1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Eknath Shinde targeted Uddhav Thackeray group

'बाळासाहेबांच्या विचारधारेशी एकनिष्ठ राहिले असते तर आज...',उपमुख्यमंत्री शिंदेंनी उद्धव गटावर निशाणा साधला

Maharashtra News: महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी उद्धव ठाकरे गटावर निशाणा साधला. सत्तेसाठी त्यांनी बाळासाहेब ठाकरे यांच्या हिंदुत्व विचारसरणीचा त्याग केल्याचे त्यांनी सांगितले. 
मिळालेल्या माहितीनुसार खासदार संजय राऊत यांच्या 'नरकतला स्वर्ग' या पुस्तकाच्या प्रकाशनापूर्वी महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी उद्धव गटावर तीव्र हल्लाबोल केला आहे. ते म्हणाले की, उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेने केवळ सत्तेसाठी बाळासाहेब ठाकरे यांच्या हिंदुत्व विचारसरणीचा त्याग केला आहे. उपमुख्यमंत्री शिंदे यांचे हे विधान संजय राऊत यांच्या 'नरकतला स्वर्ग' या पुस्तकाच्या प्रकाशनाच्या अगदी आधी आले आहे. हे पुस्तक शनिवारी संध्याकाळी मुंबईत प्रकाशित होईल.
तसेच शुक्रवारी रात्री ठाण्यात पत्रकारांशी बोलताना शिंदे म्हणाले की, जर ते बाळासाहेबांच्या विचारसरणीशी एकनिष्ठ राहिले असते तर आज त्यांना नरकात पडून स्वर्गाचा शोध घ्यावा लागला नसता. बाळासाहेब ठाकरे हे खऱ्या हिंदुत्वाचे प्रतीक होते आणि पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांच्या कार्याचे त्यांनी नेहमीच कौतुक केले, असे ते म्हणाले. ते म्हणाले की बाळासाहेबांनी मोदी-शहा यांचे दूरदृष्टी आणि देशासाठी त्यांचे कार्य ओळखले होते. यासोबतच शिंदे यांनी उद्धव ठाकरे यांचे नाव न घेता त्यांच्यावर निशाणा साधला. त्यांनी असे संकेत दिले की जे आता काँग्रेससोबत उभे आहेत ते बाळासाहेबांचे विचार कधीच समजू शकत नाहीत. शिंदे म्हणाले की ते बाळासाहेबांच्या वारशापासून खूप दूर गेले आहे.  
पुढील लेख
अ‍ॅसिडिटी आहे असे समजून महिनाभर गोळ्या घेतल्या, मुंबईतील महिलेच्या पोटात फुटबॉलपेक्षा मोठी गाठ आढळली