1. मराठी बातम्या
  2. खेळ मराठी
  3. क्रीडा वृत्त
Written By
Last Updated : शुक्रवार, 30 मे 2025 (09:43 IST)

अविनाश साबळेने आशियाई अ‍ॅथलेटिक्स चॅम्पियनशिपमध्ये सुवर्णपदक जिंकले, स्टीपलचेसमध्ये इतिहास रचला

राष्ट्रीय विक्रमधारक अविनाश साबळेने गुरुवारी आशियाई अ‍ॅथलेटिक्स चॅम्पियनशिपमध्ये सुवर्णपदक जिंकण्यासाठी हंगामातील सर्वोत्तम कामगिरी केली.
अविनाश हा 36 वर्षांनंतर या स्पर्धेत3000 मीटर स्टीपलचेस प्रकारात सुवर्णपदक जिंकणारा पहिला भारतीय आहे. साबळेने 8:20.92 सेकंदांसह अव्वल स्थान पटकावले. त्याने यापूर्वी 2019 मध्ये रौप्य पदक जिंकले होते आणि या स्पर्धेत हे त्याचे दुसरे पदक आहे.
साबळे यांच्यापूर्वी आशियाई अजिंक्यपद स्पर्धेच्या या स्पर्धेत दिना राम यांनी सुवर्णपदक जिंकले होते.1989मध्ये त्याने पुरुषांच्या स्टीपलचेसमध्ये सुवर्णपदक जिंकले. 1975 मध्ये स्टीपलचेसमध्ये भारतासाठी सुवर्णपदक जिंकणारा हर्बल सिंग हा पहिला भारतीय खेळाडू आहे. 
जपानच्या युतारो निनेने 8:24.41 वेळेसह रौप्य पदक जिंकले. शेवटच्या फेरीच्या सुरुवातीला तो आघाडीवर होता पण भारतीय खेळाडूने त्याला मागे टाकून सुवर्णपदक जिंकण्यासाठी एक शानदार प्रयत्न केला. 
 
यापूर्वी, भारताच्या 4x400 मीटर पुरुष रिले संघात रिन्स जोसेफ, धरमवीर चौधरी, मनू थेक्किनालिल साजी आणि मोहित कुमार यांचा समावेश होता. 
Edited By - Priya Dixit