गुरूवार, 23 ऑक्टोबर 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
Written By
Last Modified: रविवार, 28 सप्टेंबर 2025 (13:08 IST)

लैंगिक शोषण केल्याचा आरोप असलेल्या स्वामी चैतन्यनंद यांना आग्रा येथून अटक

swami chaitnayanand saraswa
वसंत कुंज येथील 17 विद्यार्थिनींचा छेडछाड करणाऱ्या आरोपी स्वामी चैतन्यनंद यांना दिल्ली पोलिसांनी आग्र्या येथून अटक केली आहे. पोलिस त्यांना दिल्लीला आणत आहेत. आरोपी बाबाचे ठिकाण सुरुवातीपासूनच आग्र्यात आहे. आरोपी सध्या आग्र्याच्या ताजगंज हॉटेलमध्ये लपून बसल्याची माहिती मिळाली आहे. पोलिस आरोपी स्वामींना घेऊन सुमारे दीड तासात दिल्लीत पोहोचतील अशी माहिती आहे.
वृत्तानुसार, बाबांना आग्राच्या ताजगंज येथील हॉटेल फर्स्ट येथून अटक करण्यात आली. दिल्ली पोलिसांनी काल रात्री सुमारे 3:30 वाजता त्यांना अटक केली. दरम्यान, चैतन्यनंद, ज्याला पार्थसारथी म्हणूनही ओळखले जाते, याबद्दल दररोज नवीन खुलासे होत आहेत. असे म्हटले जाते की ढोंगी मठाची तीन ट्रिलियन रुपयांपेक्षा जास्त किमतीची मालमत्ता जप्त करू इच्छित होता. असे करण्यासाठी, त्याने पीठ (बीज) चा विश्वास तोडला जेणेकरून तो मालमत्तेवर नियंत्रण मिळवू शकेल.
खंडपीठाने आरोपी स्वामी चैतन्यनंद यांच्याविरुद्ध वसंत कुंज (उत्तर) पोलिस ठाण्यात फसवणूक, बनावट कागदपत्रे तयार करणे आणि बनावट कागदपत्रे तयार केल्याप्रकरणी एफआयआर नोंदवला आहे. एफआयआरमध्ये आरोप आहे की आश्रमातील काही इमारती अनेक कंपन्यांना भाड्याने देण्यात आल्या होत्या.
 
एफआयआरमध्ये असे म्हटले आहे की या इमारतींमधून दरमहा अंदाजे 60 लाख रुपये भाडे मिळत होते. आरोपी मंदिराला हे भाडे देत नव्हता. मंदिराच्या वसंत कुंज आश्रमाचे प्रशासक पीए मुरली यांनी पोलिस ठाण्यात तक्रार दाखल केली होती. नैऋत्य जिल्हा पोलिस उपायुक्त अमित गोयल यांनी तपास जिल्हा तपास युनिट (डीआययू) कडे सोपवला आहे.
दिल्ली पोलिसांच्या एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले की तपासात चैतन्यनंद आणि त्याच्याशी संबंधित एका ट्रस्टच्या नावावर 18बँक खाती आणि 28 मुदत ठेवी आढळून आल्या. या खात्यांमधून एकूण अंदाजे 18 कोटी रुपये जप्त करण्यात आले. 
Edited By - Priya Dixit