1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. 18 592 students will appear for the 10th exam in Bhandara districtt

भंडारा जिल्ह्यात दहावीची परीक्षा देणार 18,592 विद्यार्थी परीक्षेसाठी शिक्षण विभागाचे सहा पथक सज्ज

exam
दहावीच्या परीक्षा 21 फेब्रुवारीपासून सुरू होत आहेत. भंडारा जिल्ह्यातील 98 केंद्रांवर 18,592 विद्यार्थी दहावीची परीक्षा देणार आहेत. या परीक्षेदरम्यान कॉपीमुक्त मोहीम प्रभावीपणे राबवावी, असे आदेश जिल्हाधिकारी प्रजीत नायर यांनी शिक्षण विभागाला दिले आहेत.जिल्ह्यात कॉपीमुक्त मोहीम राबविण्यासाठी शिक्षण विभागाने सहा पथके तयार केली आहेत.
एका संघात डायट प्राचार्य, दुसऱ्या संघात माध्यमिक शिक्षण अधिकारी, तिसऱ्या संघात शिक्षण अधिकारी नियोजन, चौथ्या संघात प्राथमिक शिक्षण अधिकारी, पाचव्या संघात माध्यमिक उपशिक्षण अधिकारी आणि सहाव्या संघात महिला अधिकारी यांचा समावेश असेल. प्रत्येक तहसीलचे तहसीलदार त्यांच्या तहसीलमध्ये भरारी पथक तयार करतील आणि कॉपीमुक्त मोहिमेसाठी पावले उचलतील. 
याशिवाय प्रत्येक केंद्रावर केंद्रप्रमुख आणि संरक्षकांची एक टीम तैनात केली जाईल, जिल्हा परिषदेच्या शिक्षण विभागाने माध्यमिक आणि उच्च माध्यमिक शिक्षण मंडळाच्या दहावी आणि बारावीच्या परीक्षांसाठी केंद्रे निश्चित केली आहेत.जिल्ह्यातील 98 केंद्रांवर दहावीची परीक्षा होणार आहे.
दहावीच्या परीक्षेत कोणताही गैरप्रकार होऊ नये आणि विद्यार्थी शांततेत पेपर सोडवू शकतील यासाठी शिक्षण विभागाने योजना आखल्या आहेत. प्रत्येक परीक्षा केंद्रावर मोठा पोलिस बंदोबस्त तैनात करण्यात येईल. परीक्षा केंद्र परिसरातील 100 मीटरच्या आत प्रवेश करण्यासही बंदी असेल.
Edited By - Priya Dixit  
 
पुढील लेख
मुंबईतील गोरेगाव पूर्वे फिल्म सिटी गेटजवळ भीषण आग, अनेक झोपडपट्ट्या जळून खाक