1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: सोमवार, 30 जून 2025 (10:26 IST)

मुंबईतील पनवेल मध्ये पोलिसांना टोपलीत नवजात बाळ आढळले सोबत चिठीमध्ये सॉरी लिहिले होते

baby legs
मुंबईतील पनवेलमध्ये एका टोपलीत पोलिसांना एक सोडून दिलेली बाळ मुलगी सापडली. पोलीस आता नवजात मुलीच्या पालकांचा शोध घेत आहेत. पोलिसांना नवजात मुलीसोबत पालकांकडून एक चिठ्ठी देखील सापडली आहे.
खरंतर, नवी मुंबईतील पनवेल परिसरात तीन दिवसांच्या नवजात बाळाला टोपलीत सोडून देण्यात आले होते. पोलिसांनी रविवारी या प्रकरणाची माहिती दिली.
पोलिसांना त्या निष्पाप मुलीसोबत एक चिठ्ठीही सापडली आहे, ज्यामध्ये तिच्या पालकांनी त्यांच्यावरील अत्याचार कथन केले आहेत. पालकांनी चिठ्ठीत लिहिले आहे की, आर्थिक परिस्थिती कमकुवत असल्याने ते मुलीचे संगोपन करू शकत नाहीत. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, शनिवारी पनवेल परिसरातील टिक्का कॉलनीत एका स्थानिक रहिवाशाने रस्त्याच्या कडेला निळ्या टोपलीत एक नवजात बाळ मुलगी पाहिली आणि पोलिसांना कळवले.
एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, माहिती मिळताच पोलीस घटनास्थळी पोहोचले आणि मुलीला ताब्यात घेतले. त्यांनी सांगितले की, टोपलीत एक चिठ्ठी देखील सापडली, जी इंग्रजीत लिहिलेली होती. यामध्ये मुलीच्या पालकांनी लिहिले आहे की ते खूप गरीब आहेत आणि मुलीला वाढवू शकत नाहीत, म्हणून त्यांना हे पाऊल उचलावे लागले. त्यांनी चिठ्ठीत "सॉरी" लिहून पश्चात्तापही व्यक्त केला आहे.
पनवेलमधील पोलिसांनी बाळाला ताबडतोब बालरोगतज्ज्ञांकडे नेले, जिथे तपासणीनंतर तिची प्रकृती स्थिर असल्याचे आढळून आले. पोलिस मुलीच्या पालकांचा शोध घेत आहेत, असे अधिकाऱ्याने सांगितले. पनवेल टाउन पोलिसांनी अज्ञात व्यक्तींविरुद्ध भारतीय दंड संहितेच्या (आयपीसी) संबंधित कलमांखाली नवजात बाळाला सोडून दिल्याचा गुन्हा दाखल केला आहे.पोलीस पालकांचा शोध घेत आहे. 
Edited By - Priya Dixit