1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: बुधवार, 22 डिसेंबर 2021 (13:48 IST)

उद्धव ठाकरे मुख्यमंत्रीपद आदित्यकडे सोपवू शकतात- चंद्रकांत पाटील

Uddhav Thackeray can hand over the Chief Minister's post to Aditya- Chandrakant Patil उद्धव ठाकरे मुख्यमंत्रीपद आदित्यकडे सोपवू शकतात- चंद्रकांत पाटील Marathi Regional News  In Webdunia Marathi
भाजपचे महाराष्ट्र अध्यक्ष चंद्रकांत पाटील यांनी मोठे विधान केले आहे. उद्धव ठाकरे यांनी आजारपणामुळे मुख्यमंत्रीपद सोडले तर ते पत्नी रश्मी किंवा मुलगा आदित्य ठाकरे यांना मुख्यमंत्री करू शकतात, असं त्यांनी विधान केले आहे.  चंद्रकांत पाटील म्हणाले की, प्रकृती अस्वास्थ्यामुळे मुख्यमंत्री गेल्या काही  दिवसांपासून कारभार सांभाळत नाही आहेत. अशा स्थितीत त्यांनी आपल्या पदाचा कार्यभार दुसऱ्या कोणाकडे सोपवावा. 
 
प्रकृती अस्वास्थ्यामुळे उद्धव ठाकरे यांनी आपला कार्यभार दुस-याकडे द्यावा, असा आग्रह धरू नये, असे भाजप प्रदेशाध्यक्ष म्हणाले. ते म्हणाले की, मुख्यमंत्र्याशिवाय राज्य प्रशासन चालू शकत नाही, प्रत्येक कामासाठी मुख्यमंत्र्यांची गरज असते. अशा परिस्थितीत हे पदभार कोणी दुसऱ्याने घ्यावे.  पाटील म्हणाले की, आदित्य ठाकरे यांना मुख्यमंत्री करणे हाच उत्तम पर्याय आहे. राष्ट्रवादीवर विश्वास नसेल, तर आदित्य ठाकरे यांच्याकडे मुख्यमंत्रिपद द्यावे, असे आम्हाला वाटते.
इकडे उद्धव ठाकरेंच्या जागी रश्मी ठाकरे किंवा आदित्य ठाकरे यांना मुख्यमंत्री करण्याच्या चंद्रकांत पाटील यांच्या वक्तव्यावर राष्ट्रवादीच्या खासदार फौजिया खान यांनी चंद्रकांत पाटील यांनी त्यांच्या मर्यादेत राहावे, त्या म्हणाल्या  की कोण मुख्यमंत्री होणार आणि कोण नाही हे ते कसे ठरवू शकतात.  
तर चंद्रकांत पाटील यांच्या वक्तव्यावर केंद्रीय मंत्री रामदास आठवले यांनी हे प्रकरण पुढे नेत उद्धवजींची तब्येत ठीक नसेल आणि दुसऱ्या कोणाला मुख्यमंत्री करायचे असेल तर देवेंद्र फडणवीस यांना करा, असेही म्हटले आहे. भाजप आणि शिवसेनेचा अडीच वर्षांचा फॉर्म्युला येथे ते एकत्ररित्या येऊ शकतात.