शनिवार, 17 जानेवारी 2026
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: गुरूवार, 15 जानेवारी 2026 (18:41 IST)

धुळे येथे महापालिका निवडणुकीदरम्यान हिंसाचार, शिवसेना नेत्याच्या घरावर हल्ला

maharashtra police
महाराष्ट्रातील धुळे येथे महापालिका निवडणुकीदरम्यान कायदा आणि सुव्यवस्थेबाबत गंभीर प्रश्न निर्माण झाले आहे. निवडणूक शत्रुत्वामुळे विविध भागात हिंसक घटना घडल्या, मतदानात अडथळा निर्माण झाला. शांतता प्रस्थापित करण्यासाठी पोलिस विभागाने अतिरिक्त पोलिस बल तैनात केले आहे.
 
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्रातील महापालिका निवडणुकीदरम्यान धुळे येथे गेल्या ४८ तासांत मोठ्या प्रमाणात अशांतता निर्माण झाली. दोन गटांमध्ये संघर्ष झाला, त्यात ईव्हीएमचे नुकसान झाले. जमावाने शिवसेना नेत्याच्या घरावरही हल्ला केला. बिघडलेल्या परिस्थितीला प्रतिसाद म्हणून धुळे येथे अतिरिक्त पोलिस बल तैनात करण्यात आले आहे. प्रशासनाने गैरकृत्य करणाऱ्यांविरुद्ध कठोर कायदेशीर कारवाई करण्याचे आवाहन केले आहे आणि लोकांना शांतता राखण्याचे आवाहन केले आहे.
 
अधिकाऱ्यांनुसार, बुधवारी संध्याकाळी देवपूर येथील कृषी वसाहतीत सुमारे २० जणांच्या जमावाने शिवसेना जिल्हाप्रमुख मनोज मोरे यांच्या घरावर हल्ला केला. जमावाने घरात घुसून दगडफेक केली आणि वाहनांचे नुकसान केले. मनोज मोरे आणि भाजप नेते विलास शिंदे यांच्यात उमेदवारी मागे घेण्यावरून वाद झाल्याचे पोलिसांचे म्हणणे आहे. पोलिसांनी दोन्ही नेत्यांच्या समर्थकांवर दंगल आणि बेकायदेशीर जमावाचे गुन्हे दाखल केले आहे.
गुरुवारी सकाळी हिंसाचाराची आणखी एक घटना घडली. प्रभाग क्रमांक १८ मधील एका शाळेत दोन गटांमध्ये हाणामारी झाली. या दरम्यान काही लोकांनी मतदान केंद्रात घुसून ईव्हीएम फोडले. या गोंधळामुळे तासाहून अधिक काळ निवडणूक प्रक्रिया थांबली. नवीन मशीन बसवल्यानंतर मतदान पुन्हा सुरू झाल्याचे पोलिसांनी सांगितले. कायदा आणि सुव्यवस्था राखण्यासाठी घटनास्थळी मोठा पोलिस बंदोबस्त तैनात करण्यात आला आहे आणि गैरकृत्य करणाऱ्यांविरुद्ध गुन्हे नोंदवण्याची कारवाई सुरू आहे. महाराष्ट्रातील २९ महानगरपालिकांमध्ये गुरुवारी मतदान झाले आणि शुक्रवारी मतमोजणी होणार आहे.
Edited By- Dhanashri Naik