1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: रविवार, 8 जून 2025 (13:01 IST)

अवकाळी पावसाचा शेतकऱ्यांना फटका, पिकांना योग्य भाव न मिळाल्याने शेतकरी हवालदिल

farmer
जिल्ह्यातील मुख्य पीक धान आहे. खरीपासोबतच आता जिल्ह्यातील शेतकरी रब्बी हंगामातील उन्हात पिकणारे धान पीकही घेत आहेत. परंतु हवामानाचा परिणाम, खर्चात वाढ आणि त्या तुलनेत उत्पादनाची कमी किंमत यामुळे शेतकऱ्यांची निराशा झाली आहे.
गेल्या काही दिवसांपासून झालेल्या अवकाळी पावसामुळे भात पिकांचे मोठ्या प्रमाणात नुकसान झाले आहे. अनेक शेतकरी त्यांचे भात पिक सुकविण्यासाठी संघर्ष करताना दिसत आहेत. शेतकरी रस्त्यावर भात पिक पसरवून शेती पिक सुकवण्यात व्यस्त आहेत. दरम्यान, अपेक्षित उत्पादनात घट आणि अपेक्षित भाव न मिळाल्याने शेतकऱ्यांमध्ये निराशा आहे.
जिल्ह्यात शेतकरी नद्या, ओढे, विहिरी, तलाव, बोअरवेल इत्यादींद्वारे सिंचनाची सुविधा देऊन उन्हाळ्याच्या हंगामात भाताचे पीक घेत आहेत. परंतु यावर्षी भाताचे पीक अंतिम टप्प्यात होते. अशा परिस्थितीत अवकाळी पावसामुळे शेतकऱ्यांचे मोठे नुकसान झाले आहे. या नुकसानीचा फटका सहन करून शेतकऱ्यांना काही प्रमाणात उत्पादन मिळाले आहे. शेतकरी हे उत्पादन विकून खर्च वसूल करण्याचा प्रयत्न करत आहेत.
आरमोरी तालुक्यातील अनेक शेतकऱ्यांनी रब्बी हंगामात भात पिकांची पेरणी केली. या काळात कापणी यंत्रांनी पीक काढल्यानंतर ते वाळवण्यासाठी त्यांना संघर्ष करावा लागत आहे.
Edited By - Priya Dixit