जपान ओपनमध्ये भारताची शानदार सुरुवात, सात्विक-चिराग जोडीने दुसऱ्या फेरीत प्रवेश केला
१६ जुलै रोजी जपान ओपन सुपर ७५० बॅडमिंटन स्पर्धेत सात्विकसाईराज रंकीरेड्डी आणि चिराग शेट्टी या स्टार भारतीय दुहेरी जोडीने सरळ गेममध्ये विजय मिळवत दुसऱ्या फेरीत प्रवेश केला.
टोकियो येथे सुरू असलेल्या जपान ओपन सुपर ७५० बॅडमिंटन स्पर्धा २०२५ मध्ये भारतासाठी पहिल्या दिवसाची सुरुवात शानदार झाली. देशातील अव्वल पुरुष दुहेरी जोडी सात्विकसाईराज रंकीरेड्डी आणि चिराग शेट्टी यांनी जोरदार कामगिरी केली आणि सरळ गेममध्ये विजय मिळवत स्पर्धेच्या दुसऱ्या फेरीत प्रवेश केला. दुसरीकडे, पुरुष एकेरीत, भारताचा युवा शटलर लक्ष्य सेननेही आत्मविश्वासपूर्ण कामगिरी करत आपला खराब फॉर्म मागे टाकला आणि स्पर्धेच्या पुढील टप्प्यात स्थान निश्चित केले.
सात्विक-चिरागचा दुहेरीत झंझावाती विजय
जागतिक क्रमवारीत सध्या १५ व्या क्रमांकावर असलेल्या सात्विक-चिराग जोडीने कांग मिन ह्युक आणि किम डोंग जू या कोरियन जोडीचा फक्त ४२ मिनिटांत २१-१८, २१-१० असा पराभव केला. तथापि, पहिल्या गेममध्ये कोरियन शटलर्सनी सुरुवातीच्या टप्प्यात भारतीय जोडीला जोरदार टक्कर दिली. परंतु सामना जसजसा पुढे सरकत गेला तसतसे सात्विक आणि चिरागने त्यांची लय शोधून काढली आणि उत्तम नियंत्रणासह पहिला गेम जिंकला. दुसऱ्या गेममध्ये त्यांनी सुरुवातीपासूनच आक्रमक वृत्ती स्वीकारली आणि कोरियन खेळाडूंना परत येण्याची एकही संधी दिली नाही. दुसरा गेम २१-१० असा जिंकून त्यांनी स्पर्धेत त्यांच्या प्रवासाचा मजबूत पाया रचला.
लक्ष्य सेनने विजयाने सुरुवात केली
त्याच वेळी, पुरुष एकेरीत, भारताचा उदयोन्मुख स्टार लक्ष्य सेनने चीनच्या वांग झेंग जिंगचा २१-११, २१-१८ असा पराभव करून सर्वांना प्रभावित केले. आता लक्ष्य सेनचा सामना सातव्या मानांकित जपानी खेळाडू कोडाई नारोकाशी होईल, जो घरच्या प्रेक्षकांमध्ये एक आव्हानात्मक प्रतिस्पर्धी ठरू शकतो. या विजयामुळे भारताच्या स्पर्धेत चांगली कामगिरी करण्याच्या आशा आणखी वाढल्या आहे.
Edited By- Dhanashri Naik