Monday, 5 October 2026
हिन्दी
English
தமிழ்
मराठी
తెలుగు
മലയാളം
ಕನ್ನಡ
ગુજરાતી
Follow us
Budget 2019 20
महाराष्ट्र माझा
श्रावण
आरोग्य
मराठी ज्योतिष
ग्रह-नक्षत्रे
वास्तुशास्त्र
पत्रिका जुळवणी
दैनिक राशीफल
फेंगशुई
साप्ताहिक राशीफल
जन्मदिवस आणि ज्योतिष
लाईफस्टाईल
सखी
योग
लव्ह स्टेशन
मराठी साहित्य
मराठी कविता
धर्म संग्रह
व्हिडिओ
मनोरंजन
Mon, 5 Oct 2026
Choose your language
हिन्दी
English
தமிழ்
मराठी
తెలుగు
മലയാളം
ಕನ್ನಡ
ગુજરાતી
महाराष्ट्र माझा
श्रावण
आरोग्य
मराठी ज्योतिष
ग्रह-नक्षत्रे
वास्तुशास्त्र
पत्रिका जुळवणी
दैनिक राशीफल
फेंगशुई
साप्ताहिक राशीफल
जन्मदिवस आणि ज्योतिष
लाईफस्टाईल
सखी
योग
लव्ह स्टेशन
मराठी साहित्य
मराठी कविता
धर्म संग्रह
व्हिडिओ
मनोरंजन
Notifications
×
Close
मराठी बातम्या
अर्थजगत
बजेट 2019-20
मोदी सरकार देशाची अर्थव्यवस्था 5 लाख कोटी डॉलर्सपर्यंत नेऊ शकतील का?
Monday,July 8, 2019
मोदी 2.0 सरकारचा पहिला अर्थसंकल्प
हे सहा आहेत केंद्रीय अर्थसंकल्पा मागे त्यांनी तयार केले आहे बजेट २०१९
'बजेट' म्हणजे काय, हा शब्द कुठून आला?
बजेटशी निगडित हे 10 रोचक तथ्य जे तुम्हाला माहीत आहे का
... आता 10 लाख रुपयांपेक्षा जास्त कॅश काढाल तर द्यावा लागेल टॅक्स!
Thursday, June 20, 2019
Budget 2019: CNG गाड्यांवर कमी होऊ शकतो GST
Thursday, June 20, 2019
नोकरी करणार्यांना मिळू शकतो मोठा दिलासा, इन्कम टॅक्समध्ये सूट सीमा 3 लाख होण्याची उमेद
Thursday, June 20, 2019
ट्विटरवर फुटला अर्थसंकल्प : मुख्यमंत्र्यांचे विरोधकांना सडेतोड उत्तर
Wednesday, June 19, 2019
घोषणा करण्याच्या नादात या सरकारने अर्थसंकल्पही अगोदरच फोडला - अमित देशमुख
Wednesday, June 19, 2019
अर्थसंकल्प मांडण्याआधीच सोशल मीडियामध्ये जाहिरातीसह कसा येतो? – अजित पवार
Wednesday, June 19, 2019
अर्थसंकल्पात धनगरांना खूश करण्याचा प्रयत्न
Tuesday, June 18, 2019
Budget 2019 : जनरल इंश्योरेंस कंपन्यांना 4 हजार कोटी रुपये देऊ शकते सरकार
Tuesday, June 18, 2019
पीएचडी चेंबर ऑफ कॉमर्सची अर्थसंकल्पातून अपेक्षा : प्राप्तिकर 25% पेक्षा जास्त नको
Tuesday, June 18, 2019
तिसर्या बजेटसाठी भाजपचा 27 जूनचा मुहूर्त
Tuesday, June 18, 2019
बजेटमध्ये बँकिंग, इंफ्रा आणि ऑटो सेक्टरला मिळू शकतो दिलासा!
Monday, June 17, 2019
मोदी सरकारचे बक्षीस! शेतकर्यांसाठी आणणार आहे कॅशबॅक स्कीम
Monday, June 17, 2019
राज्याचा अंतरिम अर्थसंकल्प २७ फेब्रुवारीला
Wednesday, February 6, 2019
शिवसेनेची अर्थसंकल्पावर जोरदार टीका
Saturday, February 2, 2019
या आहेत अर्थसंकल्पातील तुमच्या फायद्याच्या गोष्टी
Saturday, February 2, 2019
next news
नक्की वाचा
Pitru Paksha 2026: पूर्वजांप्रती कृतज्ञता व त्यांना तृप्त करण्यासाठी पितृपक्षात श्राद्धातील प्रसादाची थाळी
पितृपक्षाच्या (श्राद्धाच्या) महाप्रसादाचे ताट हे अत्यंत सात्विक, पारंपरिक आणि कांदा-लसूण विरहित असते. पूर्वजांप्रती कृतज्ञता व्यक्त करण्यासाठी आणि त्यांना तृप्त करण्यासाठी या ताटात ठराविक पारंपरिक पदार्थांचा समावेश केला जातो. महाराष्ट्रीयन पितृपक्ष महाप्रसादाच्या ताटातील प्रमुख पदार्थ जाणून घ्या...
Pitru Paksha 2026: पितृपक्षात या ३ वस्तू घरी आणा; पितर प्रसन्न होतील
पितृपक्षात पूर्वजांना प्रसन्न करण्यासाठी, तुम्ही काही विशिष्ट वस्तू घरी आणल्या पाहिजेत. असे मानले जाते की या वस्तू घरी आणल्याने पूर्वजांकडून समाधान आणि आशीर्वाद मिळतात.
Garud Puran स्त्रिया 'श्राद्ध', 'तर्पण' किंवा 'पिंडदान' करू शकतात का? गरुड पुराणातील माहिती जाणून घ्या
पूर्वजांच्या आत्म्याच्या शांतीसाठी श्राद्ध, तर्पण आणि पिंडदान या विधींना गरुड पुराणात विशेष महत्त्व दिले आहे. सामान्यतः असे दिसून येते की, पूर्वजांच्या निमित्ताने केले जाणारे हे विधी कुटुंबातील पुरुष सदस्यांकडूनच केले जातात. त्यामुळे, स्त्रिया श्राद्ध किंवा पिंडदान करू शकत नाहीत, असा एक समज रूढ झाला आहे. मात्र धार्मिक ग्रंथांमध्ये विशिष्ट परिस्थितीनुसार याबाबतीत विविध नियम सांगितले आहेत.
पितृपक्षात जुळून येणार 'लक्ष्मी-नारायण राजयोग'; ४ राशींवर होणार धनवर्षाव
पितृपक्ष २०२६ राशीभविष्य: पितृपक्ष २७ सप्टेंबरला सुरू होऊन १० ऑक्टोबरला संपणार आहे. ज्योतिषशास्त्रानुसार, या वर्षीचा पितृपक्ष अत्यंत शुभ मानला जात आहे. हा काळ सुरू होण्यापूर्वीच, शुक्र ग्रह स्वतःच्या राशीत, म्हणजेच तूळ राशीत प्रवेश करेल, जिथे बुद्धीचा कारक ग्रह 'बुध' आधीच विराजमान आहे. तूळ राशीतील शुक्र आणि बुध यांच्या या भव्य युतीमुळे 'लक्ष्मी-नारायण राजयोग' निर्माण होईल.
Pitru Paksha 2026 पितृ पक्ष कधीपासून सुरू? श्राद्ध तारखांचे संपूर्ण वेळापत्रक
पितृपक्ष श्राद्ध तिथी २०२६ पौर्णिमा श्राद्ध: २६ सप्टेंबर २०२६ प्रतिपदा श्राद्ध: २७ सप्टेंबर २०२६ द्वितीया श्राद्ध: २८ सप्टेंबर २०२६ तृतीया श्राद्ध: २९ सप्टेंबर २०२६ चतुर्थी / पंचमी श्राद्ध: ३० सप्टेंबर २०२६ षष्ठी श्राद्ध: १ ऑक्टोबर २०२६ सप्तमी श्राद्ध: २ ऑक्टोबर २०२६ अष्टमी श्राद्ध: ३ ऑक्टोबर २०२६ नवमी श्राद्ध (अविधवा नवमी): ४ ऑक्टोबर २०२६ (पती हयात असताना मृत पावलेल्या स्त्रियांचे/सौभाग्यवतींचे श्राद्ध) दशमी श्राद्ध: ५ ऑक्टोबर २०२६ एकादशी श्राद्ध: ६ ऑक्टोबर २०२६ द्वादशी श्राद्ध (संन्यासी श्राद्ध): ७ ऑक्टोबर २०२६ (संन्यास घेतलेल्या किंवा यतींचे श्राद्ध) मघा श्राद्ध: ७ ऑक्टोबर २०२६ त्रयोदशी श्राद्ध: ८ ऑक्टोबर २०२६ (लहान मुलांचे श्राद्ध) चतुर्दशी श्राद्ध (घातचतुर्दशी / शस्त्र-अपघात श्राद्ध): ९ ऑक्टोबर २०२६ (अपघात, शस्त्र, विष किंवा विषम परिस्थितीत मृत पावलेल्यांचे श्राद्ध) सर्वपित्री अमावस्या (अज्ञात तिथी / सर्व पितर श्राद्ध): १० ऑक्टोबर २०२६ (ज्यांची मृत्यू तिथी माहिती नाही किंवा सर्व पितरांचे श्राद्ध)
Video
अधिक व्हिडिओ पहा
नवीन
आशियाई क्रीडा स्पर्धेत भारताची दमदार कामगिरी; ८५ पैकी २९ पदकांमध्ये रिलायन्स फाऊंडेशनचे योगदान, नीता अंबानींकडून अभिनंदन
• रिलायन्स फाऊंडेशनशी संबंधित ४८ खेळाडू भारतीय संघाचा भाग होते. • नीता अंबानींनी विशेषतः महिला खेळाडूंच्या यशाची प्रशंसा केली. रिलायन्स फाऊंडेशनच्या संस्थापक आणि अध्यक्षा नीता मुकेश अंबानी यांनी भारतीय संघाचे त्यांच्या उत्कृष्ट कामगिरीबद्दल अभिनंदन केले. रिलायन्स फाऊंडेशनच्या कार्यक्रमांमध्ये आणि भागीदारींमध्ये सहभागी असलेल्या खेळाडूंनी २०२६ च्या आशियाई क्रीडा स्पर्धेत भारताच्या ८५ पदकांपैकी २९ पदकांमध्ये योगदान दिले.
LIVE: उद्धव ठाकरेंचा केंद्र सरकारवर गंभीर आरोप
Maharashtra Breaking News Live in Marathi :मुंबईतील गर्जना मार्चमध्ये उद्धव ठाकरे यांनी केंद्र सरकार आणि निवडणूक आयोगावर जोरदार हल्ला चढवला. त्यांनी अमित शाह यांच्यावर निवडणूक आयोगाचा वापर केल्याचा गंभीर आरोप केला.
अमित शाह निवडणूक आयोगाचा वापर करत असल्याचा उद्धव ठाकरेंचा केंद्र सरकारवर गंभीर आरोप
मुंबईतील गर्जना मार्चमध्ये उद्धव ठाकरे यांनी केंद्र सरकार आणि निवडणूक आयोगावर जोरदार हल्ला चढवला. त्यांनी अमित शाह यांच्यावर निवडणूक आयोगाचा वापर केल्याचा गंभीर आरोप केला.
मला भाजपशी काही अडचण नाही...’; गर्जना मोर्चात राज ठाकरेंनी मांडल्या प्रमुख मागण्या
मनसे प्रमुख राज ठाकरे यांनी मुंबईतील गर्जना मोर्चाला संबोधित करताना निवडणूक आयोग आणि भाजपवर जोरदार हल्ला चढवला. आक्रमक सूर लावत ते म्हणाले की, ते २०१७-२०१८ पासून मतदान यंत्रे आणि मतदार याद्यांमधील अनियमिततेविरोधात आवाज उठवत होते, पण त्यावेळी त्यांच्या इशाऱ्याकडे कोणीही लक्ष दिले नाही.
भाजपने विधान परिषद निवडणुकीसाठी उमेदवारांची घोषणा केली; पुणे-नागपूरमधील तीन जागांसाठी नावे निश्चित
भाजपने महाराष्ट्र विधान परिषदेतील पदवीधर आणि शिक्षक या तीन जागांसाठी आपल्या उमेदवारांची घोषणा केली आहे. सुधाकर कोहले नागपूर पदवीधर मतदारसंघातून, तर डॉ. स्मिता जाधव पुणे मतदारसंघातून निवडणूक लढवणार आहेत.
Home
धर्म संग्रह
Shorts
Photos
Videos