शुक्रवार, 1 ऑगस्ट 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: सोमवार, 26 मे 2025 (13:50 IST)

नाशिकनंतर आता कोकणात उद्धव सेनेला मोठा धक्का ! शिंदे गटाची ताकद वाढणार

Vinod Zagade to join shinde shivsena
महाराष्ट्रातील कोकण भागात उद्धव ठाकरे यांच्या शिवसेना (UBT) पक्षाला सतत पराभवाचा सामना करावा लागत आहे. गेल्या काही दिवसांत अनेक नेते आणि अधिकाऱ्यांनी ठाकरे गटाला निरोप देऊन एकनाथ शिंदे यांच्या शिवसेना किंवा इतर पक्षांमध्ये प्रवेश केला आहे. या राजकीय उलथापालथीच्या काळात, रत्नागिरीतही उद्धव ठाकरे यांना मोठा धक्का बसू शकतो, कारण माजी जिल्हा परिषदेचे आरोग्य सभापती विनोद झगडे शिंदे यांच्या शिवसेनेत सामील होणार असल्याच्या अटकळांना वेग आला आहे.
 
पालकमंत्री उदय सामंत यांच्या रत्नागिरीतील चिपळूण दौऱ्यात विनोद झगडे यांच्या उपस्थितीमुळे चर्चांना उधाण आले आहे. झगडे हे उद्धव गटाचे माजी खासदार विनायक राऊत यांचे विश्वासू मानले जातात. त्यांनी आधीच तालुका प्रमुखपदाचा राजीनामा दिला आहे. अशा परिस्थितीत, त्यांच्या पक्ष बदलण्याच्या शक्यता बळकट झाल्या आहेत.
 
उदय सामंत असेही म्हणाले की, "जर विनोद झगडे आमच्यात आले तर चिपळूणमध्ये शिवसेना निश्चितच बळकट होईल. त्यांनी आमचा मार्ग स्वीकारला आहे, आता आम्ही त्यांचे म्हणणे ऐकून निर्णय घेऊ."
 
या घडामोडीनंतर, झगडे लवकरच शिंदे गटात सामील होण्याची शक्यता जवळजवळ निश्चित आहे. याआधीही रत्नागिरीचे माजी आमदार राजन साळवी शिंदे गटात सामील झाल्याने उद्धव ठाकरे यांना मोठा धक्का बसला होता आणि त्यानंतर शेकडो कार्यकर्त्यांसह इतर अनेक नेते आणि पदाधिकारी शिवसेना शिंदे गटात सामील झाले आहेत.
सध्या कोकणात ठाकरे गटाची कमान विनायक राऊत आणि वैभव नाईक सारख्या मोठ्या नेत्यांच्या हातात असताना, शिंदे गटात उदय सामंत, योगेश कदम, दीपक केसरकर आणि नीलेश राणे सारखे शक्तिशाली चेहरे आहेत. या परिस्थितीत कोकणात शिंदे गटाचा प्रभाव वाढत आहे, तर ठाकरे गट सतत कमकुवत होत चालला आहे. आता येणाऱ्या स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकीत शिवसेनेच्या या पारंपारिक बालेकिल्ल्यात शिवसेनेचा कोणता गट जिंकतो हे पाहणे रंजक ठरणार आहे.
 
यापूर्वी, शुक्रवारी रात्री महाराष्ट्राच्या राजकारणात मोठे फेरबदल दिसून आले जेव्हा येवला तालुक्यातील माजी आमदार नरेंद्र दराडे यांनी शिवसेना (उद्धव ठाकरे) सोडून उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेत प्रवेश केला.